Rennie

Mình đang muốn cài Virtualbox để dùng thử nhưng mà không biết khi tắt hệ điều hành ảo thì các phần tài nguyên được share cho hệ điều hành ảo như Ram, ổ cứng có trả về cho hệ điều hành chính không hay là khi gỡ bỏ phần mềm Virtualbox thì mới được trả.

Và nhân tiện ai sử dụng rồi thì cho ý kiến thử Virtualbox chạy tốt trên win7 không, hay có phần mềm tạo hệ điều hành ảo nào khác hay hơn dành cho win7. Thank trước nhá!

Tất nhiên phải trả về chứ bạn nếu không thì máy nào kham nổi. Nếu bạn muốn đơn giản thì có thể sử dụng virtualbox, bản mới nhất hoàn toàn tương KẾT win7. Nếu muốn chuyên nghề hơn thì có thể dùng vmware workstation.

quangloc1953

mình đang xài bản 4.0.4 chắc là bản mới nhất rồi nhưng mà chạy mấy lần đầu thì ổn nhưng lúc sau mở máy chạy lần đầu tiên thì không sao nhưng tắt HDH ảo và mơ lại thì bị lỗi not respond không ah. Chắc là không tương KẾT với win7 hay sao ấy.

oanhoanh91_2009

chinhem_1406 Dùng VMware Workstation 8 dj ban .mk dang dung kái nj thấy rất Ok ! dùng vmware quả thật là quá tốt rồi. Có rất nhiều chức năng hỗ trợ cấp cao. Mà lại dễ kiếm key nữa chứ.

Chadburne

trustin7111 [/url]

nó bị vậy nè.

Để thử cái VMware Workstation 8 mấy bác giới thiệu coi sao. Cứ thử đi bạn rồi sẽ KẾT ngay thôi.

nguyenvp_blog

Virtual Box bản mới nhất là 4.16 bạn ạ . Khi tắt máy ảo thì tài nguyên sẽ được trả về máy thật. Tuy nhiên, mình khuyên bạn không nên dùng VB vì phần mềm này không hỗ trợ Windows Aero (Nếu bạn cài máy ảo là Vista/7) và tốc độ đọc đĩa khá chậm. Bạn nên thử VMWare nhé. Mình khuyên bạn nên dùng bản 7 vì một số máy tính có CPU không hỗ trợ công nghệ ảo hóa Virtuzalition thì sẽ không chạy được VMWare 8. Mình cá chắc là nếu bạn thử VMWare thì bạn sẽ thấy KẾT ngay thôi. VMWare hầu như không có nhược điểm ngoại trừ một khuyết điểm nhỏ (Dung lượng >3GB). Nhưng chắc sẽ không hề hấn gì đâu nhể. Còn chuyện cài VM thì máy chạy 7/ XP/ Vista đều chạy được bạn ạ

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
K Đề án Vấn đề khấu hao tài sản cố định trong các doanh nghiệp Luận văn Kinh tế 2
S Hạch toán tài sản cố định với những vấn đề quản lý nâng cao hiệu quả sử dụng tài sản cố định tại côn Luận văn Kinh tế 0
N Xử lý các vấn đề tài chính trong quá trình xác định giá trị doanh nghiệp nhà nước để cổ phần hóa. Th Luận văn Kinh tế 0
C Một số vấn đề về tổ chức quản lí và kế toán tài sản cố định hữu hình Công nghệ thông tin 0
A Tổ chức hạch toán tài sản cố định với vấn đề quản lý và nâng cao hiệu quả sử dụng tài sản cố định tạ Luận văn Kinh tế 0
L Tổ chức hạch toán tài sản cố định với những vấn đề quản lý và nâng cao hiệu quả sử dụng tài sản cố đ Luận văn Kinh tế 0
T Một số vấn đề về tổ chức quản lý và kế toán tài sản cố định tại công tyBao Bì Đống Đa Luận văn Kinh tế 0
T Những vấn đề chung về công tác kế toán tài sản cố định ở các doanh nghiệp sản xuất Luận văn Kinh tế 0
L Một số vấn đề về hạch toán khấu hao tài sản cố định trong doanh nghiệp hiện nay Luận văn Kinh tế 0
I Bàn về vấn đề tập hợp chi phí sản xuất và tính giá thành sản phẩm trong kế toán tài chính doanh nghi Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác