chichay2010

Chào anh em. Nhớ giúp mình cái này với. Mình giờ chèn video vào bài giảng powerpoint nhưng khi mình copy qua máy khác thì lại phải chọn lại đường dẫn nên giờ mình muốn mình cố định video đó trong bài pow đó luôn để khi copy sang máy khác thì không cần chọn lại đường dẫn nữa. Vậy nếu anh em có cách nào hướng dẫn giúp mình với nhé. Thank anh em nhiều

PowerPoint không có chức năng này nhé bạn, nếu muốn bạn có thể tạo 1 thư mục và lưu file + video vào đó, edit lại đường dẫn video, khi cóp qua máy khác thỳ cóp cả thư mục đó là xong

Giống bạn ở trên nói đó. Bạn copy cả file powerpoint và file video đó ra usb và để chung trong 1 thư mục. Sau đó copy qua máy khác cũng copy nguyên cái thư mục đó, rồi sau đó vào file powerpoint chỉnh lại đường dẫn video là ok thôi.

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
C Xin hỏi về việc chèn hình ảnh vào Microsoft Word 2003 Hỏi đáp Tin học 1
L cần pro chỉ về việc chèn logo vào phim Thủ thuật tin học 0
N Hỏi về việc chèn code vào html trong trường hợp thế này Hỏi đáp Tin học 0
D Quan điểm Giải tích về các cách tiếp cận khái niệm giới hạn và việc phát huy tính tích cực nhận thức của học sinh trong dạy học Luận văn Sư phạm 0
D tình huống luật kinh tế phần về Tranh chấp về việc thay đổi thành viên, triệu tập và biểu quyết tại Hội đồng thành viên Luận văn Luật 0
D Tìm hiểu sự vận dụng của Tư tưởng Hồ Chí Minh về Đảng Cộng sản trong việc chỉnh đốn và đổi mới Đảng hiện nay Môn đại cương 0
V Thực trạng về lao động việc làm và vấn đề giải quyết việc làm ở tỉnh Thỏi Bỡnh Luận văn Kinh tế 0
B Những giải pháp và kiến nghị nhằm làm tăng sự hài lòng của khách hàng về việc cấp tín dụng phục vụ x Luận văn Kinh tế 0
C Một số vấn đề về việc Sử dụng các công cụ của chính sách tiền tệ trong điều kiện nền kinh tế thị trư Công nghệ thông tin 0
D Một số giải pháp nhằm góp phần hoàn thiện các chính sách vĩ mô về lao động - Việc làm ở Việt nam Công nghệ thông tin 2

Các chủ đề có liên quan khác