truc20061990

VNPT nhà e gà wa. rớt mạng hoài o.tối đến thì k có mạng để dùng. có cách nào k mấy pro

Enrique

Xài VNPt đi.

Cứ thấy mạng yếu, díconnect hoài thì điện thoại tổng đài, khoảng 24h sau sẽ có kỹ thuật xuống chỉnh lại. OK ngay thôi.

---------- Bài thêm lúc 10:28 ---------- Bài trước là lúc 10:26 ----------

Ở nhà có cho Viettel thuê trạm thu sóng, nếu xài internet Viettel luôn thì ngon không ta?

cungchu_vn

mình vừa dùng wa cả FPT & Viettel thấy chất lượng không như mong đợi hiện đang dùng VNPT được > 2 năm nay thấy chả có gì phải phàn nàn gói 385k down cả trong lẫn ngoài đều > 700KB/s

denny_77 VNPT nhà e gà wa. rớt mạng hoài o.tối đến thì k có mạng để dùng. có cách nào k mấy pro gọi họ tới đổi modem, cứ dọa không đổi là tau chuyển mạng ., Dùng VNPT đi, bữa nay gói easy thôi mà down có khi lên tới 700 .

nguoihung882000

tui thì dùng netTv viettel cộng thêm gói gì trọn gói mà 145k/tháng tốc độ 3.6Mbs thì phải, chưa test kĩ vì down mf có 350kb/s à

Portier

BIBUBO BCJ VNPT chứ, tốc độ download toàn 400-500kb ( xài gói cước Easy đó ) lướt web, games online ổn. Chứ FPT làm ăn thấy ớn, đóng trọn gói 6Mbs mà download chỉ dc có 150kbs, đổi IP cũng lên dc ~500kb, bữa nào cúp điện, modem tắt lại phải reset lại IP, mà lâu lắm mới dc một con IP ngon để download bị giới hạn ở host nước ngoài

Dạo này ai cũng chuyển từ FPT sang VNPT hết đó, nên VNPT cứ liên tục kéo cáp, cộng với mùa mưa nên tốc độ down/upload ảnh hưởng đôi chút, nhưng mình vấn download tầm 300~400kb, tối đến băng thông rộng lớn + thoải mái thì dc hơn 700kb ( mình dùng IDM, speed limited là 600kbs, thường download tầm 9-11h đêm toàn tới ngưỡng đó, thử bỏ speed limited tự nhiên nhảy lên 680kb-700kb )

Chưa xài viettel, nhưng ớn cái vụ lắp đặt của tập đoàn đó Mạng bác ngon thế, a em cùng gói cước mà dùng tức muốn ói máu ra quá àh.

xnevergonex Gói của bạn có khuyến mãi gì hok mà sao lại rẻ vậy nà, mình cũng dùng mạng FPT, download cũng cỡ như bạn nhưng tới 308k/tháng lận mình gắn lúc nó có chương trình khuyến mãi, hjhj, chắc tùy địa phương nữa

nhoc_ngoc1909

MarcusLee Mạng bác ngon thế, a em cùng gói cước mà dùng tức muốn ói máu ra quá àh. Mạng bác lag nhiều hay download dưới 200kb thì xem lại. Có mẹo này:

Bạn phải biết usenames + password trong hợp đồng ( cứ lôi cái hợp đồng ra xem, trong đó hết đó )

Lấy hết can đảm nhấn nút reset trên modem, sau đó gọi lên VNPT, kêu mình "lỡ tay" reset modem rồi, nhờ KTV chỉ dẫn config lại. Sau khi config xong ( chắc chắn sẽ một lần restart modem ). Xong xuôi thì hỏi liền vấn đề về download chậm. Đại loại như " download dưới tốc độ cho phép, 100~150kb", nếu gặp mấy KTV ân cần thì họ sẽ kiểm tra tín hiệu đầu vào/ra và thông báo cho mình biết, kiểm tra SNR Margin và nâng băng thông tải xuống lên ( nếu cần ) để đường truyền ổn định hơn. Còn nếu mà nghe KTV trả lời đại loại như " cứ thử download xem, thấp thì gọi lên lại ", thì cúp máy, đợi 15p sau gọi lại, và hỏi lại như trên.

Có trường hợp gọi lên, nhân viên sẽ nói cho KT xuống xem thế nào, thì đừng chờ, tắt modem, dọn sạch cookie + cache + trading trên trình duyệt, 10~15p sau mở lại, download MF xem tốc độ cải thiện chưa. Nếu okie, thì chờ nhân viên đến và thông báo tình trạng, còn tốc độ vẫn như thế, thì vẫn chờ nhân viên đến giải quyết

scorpio_izz

Dạo này mạng FPT load chậm vãi, load nội lâu lắm. ngoài thì đứng treo giữa chừng khi load mới đểu ???

ai biết nguyên nhân không ? Vs Modem của mình bắt IP mạng cực lâu, ngày xưa reset Modem tầm 30s có IP ngay nhưng bây giờ reset modem 5 6 lần k bắt được IP, phải đợi hơn 1 tiếng nó mới bắt được IP, mà toàn IP 42.xxx và 1.53..xxx

cuongtribal

mình ở cẩm phả quảng ninh thì dùng mạng nào được các bạn nhỉ. e kéo từ nhà hàng xóm sang mạng VNPT gói 275k sao lại chỉ down max được có 340Kb thôi nhỉ. thấy bảo nâng gói cước rồi mà down chậm thế. mình thick' down phim HD mà mạng chậm quá thì down lâu lắm. ai có ý kiến mình nên lăp mới mạng nào phát. viettel down host nước ngoài có ngon k nhỉ, ngày trước ở HN mình lắp viettel gói 275k mà down dử lắm toàn trên 700k có lúc cao nhất lên tân 800k vãi luyện. k pit ở khu vực cẩm phả quảng ninh thì thế nào các bạn nhỉ.

um_bo

Nghe bảo FPT chuẩn bị tung ra 3 gói cước mới tốc độ cao hơn dành cho mạng ADSL, hình như tên mã là I... thì phải , ishare, ... gì đó nữa! Chờ xem sao!

Styrbiorn

mình xài VNPT 165k/tháng được hơn 6 tháng rồi thấy rất ổn, dow load tầm 380-390kb/s chưa có vấn đề nào xảy ra cả.

cachuaxanh9 Dạo này mạng FPT load chậm vãi, load nội lâu lắm. ngoài thì đứng treo giữa chừng khi load mới đểu ???

ai biết nguyên nhân không ? Vs Modem của mình bắt IP mạng cực lâu, ngày xưa reset Modem tầm 30s có IP ngay nhưng bây giờ reset modem 5 6 lần k bắt được IP, phải đợi hơn 1 tiếng nó mới bắt được IP, mà toàn IP 42.xxx và 1.53..xxx Mạng vẫn bình thường mà.

CHo mình hỏi luôn sao mình reset MODEM mà nó chả thấy đôi IP gì cả vẫn thế: 192.168.1.???

Jorel

princesun mình ở cẩm phả quảng ninh thì dùng mạng nào được các bạn nhỉ. e kéo từ nhà hàng xóm sang mạng VNPT gói 275k sao lại chỉ down max được có 340Kb thôi nhỉ. thấy bảo nâng gói cước rồi mà down chậm thế. mình thick' down phim HD mà mạng chậm quá thì down lâu lắm. ai có ý kiến mình nên lăp mới mạng nào phát. viettel down host nước ngoài có ngon k nhỉ, ngày trước ở HN mình lắp viettel gói 275k mà down dử lắm toàn trên 700k có lúc cao nhất lên tân 800k vãi luyện. k pit ở khu vực cẩm phả quảng ninh thì thế nào các bạn nhỉ. Bạn kéo mạng của nhà hàng xóm, có khi lúc download thì bên kia cũng đang online thì sao? 2 nhà dùng chung mạng thì dĩ nhiên là phải chia sẻ speed rồi

mrtugl

k pải đâu bạn ah, k sẻ chia mà, nhà kia ít dùng lắm, mình down đêm cũng như ngày vẫn chỉ được 340k thôi. ai cho mình biết tốc độ gói 275 của vnpt thực là bao nhiêu thế ah, thnak

---------- Bài thêm lúc 14:23 ---------- Bài trước là lúc 14:21 ----------

ngoclam0412 mình xài VNPT 165k/tháng được hơn 6 tháng rồi thấy rất ổn, dow load tầm 380-390kb/s chưa có vấn đề nào xảy ra cả. bạn ở đâu mà băng thông kinh quá vậy, down thế thì hơn gói 275k ah, hay nó set nhầm

quynhnga842003

VNPT đi, đang dùng thấy ổn đinh va load nhanh tầm 400-600kb

Đang dùng gói 230/tháng(ko biết là bn nhưng dùng hơn năm rồi tháng nào cũng 230k)

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Nghiên cứu thiết kế, lựa chọn công nghệ chế tạo và lắp ráp cần trục container cầu cảng Khoa học kỹ thuật 0
D Nghiên cứu các nhân tố ảnh hưởng đến sự lựa chọn chính sách kế toán của các doanh nghiệp xây lắp trên địa bàn thành phố Đà Nẵng Luận văn Kinh tế 0
G Một số giải pháp nhằm hoàn thiện công tác tuyển mộ, tuyển chọn nhân lực tại công ty Lắp máy điện nước Luận văn Kinh tế 0
L Thiết kế chọn thiết bị lắp đặt hệ thống cung cấp điện cho một xưởng chế biến thức ăn gia súc Tài liệu chưa phân loại 0
V Tính chọn công suất động cơ cho một thang máy lắp đặt cho tòa nhà hành chính cao 17 tầng Tài liệu chưa phân loại 0
H Đề tài Tính chọn công suất động cơ cho một thang máy lắp đặt cho tòa nhà hành chính cao 17 tầng Tài liệu chưa phân loại 0
M Nghiên cứu, lựa chọn phương án lắp đặt, thay thế động cơ diesel cho đầu máy d12e Tài liệu chưa phân loại 0
D Tính toán lựa chọn bộ tăng áp tuabin khí lắp cho động cơ AMZ 236 Tài liệu chưa phân loại 0
N Tính toán lựa chọn bộ tăng áp tuabin khí lắp cho động cơ AMZ 236 Tài liệu chưa phân loại 0
A Chuẩn bị lắp cáp quang, chọn nhà cung cấp nào ổn định nhất ? InterNet 14

Các chủ đề có liên quan khác