Trevyn

hiện ở TP có nhìu chỗ học nhưng nhìn chung thì tiền nào của đó à bạn
ILA: nếu bạn có tiền thì nên học cái này chứ đừng sang việt úc tiền học là 200$/2thang (100%giáo viên người nước ngoài, nên học tại cơ sở chính của nó tại nguyễn thị minh khai gần cái loteria,chỗ này nhìn chung là đáng đồng tiền bát gạo

còn 1 chỗ nữa là brity coust gì đó của hội đồng anh ngữ nước anh(mình chưa học thử nhưng nghe nói cũng khá hay và học phí tương đương với ILA

nếu ít tiền thì nên wa việt úc đường 3/2 giao với sư vạn hạnh . chỗ này thì cũng dc học phí 75$/2,5thang ( giáo viên người nước ngoài dạy 1 buổi )người việt dạy cũng hay nhưng có lúc ổng nói tiếng việt (chán)lớp khá đông nhưng có máy lạnh,học cũng dc nhưng không nói chuyện với thầy dc vì lớp đông T_T

còn bên trường đại học sư phạm thì $#%#$^$ không nên vô , kinh nghiệm xương máu(buổi đầu tiên đông nghẹt không có chỗ ngồi 1 tuần sau còn nữa lớp tháng sau còn 10 người T_T)dạy đúng theo kiểu VN ổng đứng nói 1 mình lớp ngồi ghi chép (í là tui học anh văn giao típ)(cũng tương tự như bên nông lâm và ngoại thương)

nói chung chỗ học là 1 phần ,cái chính là bạn phải mạnh dạn nói chuyện với giáo viên và tự học ở nhà

những í kiến trên là của ít người nên có phần không đúng cho nên đừng bắt bẻ ( mình đã vào học mỗi nơi 1 khóa , định khi giao tiếp kha khá rùi đăng kí bên ILA học lại (nói chiẹn = tiếng anh với người nước ngoài vui lém)Chúc u nói tiếng anh = 1 nửa tui :D

tieuthiensu_158

Bạn nên bắt đầu bằng việc tự học kết hợp học ở trung tâm. Vote cho Việt Mỹ, học phí cao nhưng học phát âm ở đây khá chuẩn. Còn về việc tự học, bạn nên lựa chọn đúng giáo trình cùng với phần mềm luyện âm. Ngoài ra từ điển cũng rất quan trọng, phần mềm từ điển có phát âm chuẩn như Kooldic mình thấy khá ổn, 1 từ tra bạn nên đọc theo khoảng 10 lần, tránh tình trạng chỉ xem nghĩ mà không chú thích lại cách phát âm :)

Declan

Mình đồng ý là nên đúng ngay từ đầu. Tức là ngay từ khi tra từ, bạn phải để ý tới cách phát âm của nó, và luyện ngay lập tức. Vì thế mà một số phần mềm hay tích hợp chức năng phát âm, tuy không được chuẩn lắm. Bạn nên biết đọc phiên âm để có thể học và điều chỉnh mọi lúc mọi nơi. Siêng xem phim cũng giúp phát âm rất tốt :)

Tomas

Đúng là phải luyện phát âm ngay từ từ vựng. Chọn 1 phần mềm từ điển có đọc từ là tiện nhất. Mình trước giờ vẫn dùng LacViet. Nhưng mỗi lần tra LacViet thì hơi bất tiện, vì cứ phải mở lên mở xuống. Nhưng thấy LacViet là đủ từ nhất thì phải. Còn về thanh điệu thì tốt nhất nên xem phim như bạn Noo đã bày. Chúc bạn mau tiến bộ!

lilo_style36

Mình thấy nếu bạn còn khá yếu như thế thì nên học một khóa giao tiếp đi cho nó tự tin một phần, nữa là giáo viện bản ngữ cũng giúp bạn phát âm chuẩn và nói theo giọng Mỹ nữa. Mình mới học 2 khóa ở ILI nhưng thấy tự tin hơn nhiều rùi đó mà học ở đây được học miễn phí lớp phát âm đúng là cũng sướng thật!!!!!!!!!!! hj hj . Bạn thử tham khảo thêm thông tin coi sao hen mình thấy có giảm học phí cho khóa tới nữa đó bạn ah2 nghe đâu là đượca gảm 10% thì phải, bạn tham khảo thêm thông tin trên web của trường coi sao hen www.ili.edu.vn

Tracy_Nguyen

Bạn nên luyện phát âm ngay từ lúc tra từ. Đừng xem thường việc này nhé. Rồi sau đó mới đến luyện thanh điệu bằng cách xem phim, nghe...Vậy nên từ điển có thể phát âm được rất tốt, thằng Kooldic và lacviet đều có phát âm, nhưng chất lượng thì Kooldic có vẻ nhỉnh hơn vì mình nghe thấy thật hơn. bạn google tham khảo nhé !

Bạn gấu cũng xài Kooldic à, cho bắt tay phát, kì này tra từ bớt tốn thời gian, sướng quá đi mất, nói chung là ủng hộ hàng việt nam http://kooldic.com/, loại này cho phép tự động dùng Google Translate để dịch từ Anh sang Việt và ngược lại. Nói chung khá nhanh lẹ, giao diện nhỏ không chiếm màn hình, phải mở lên đóng xuống như 1 số phần mềm khác rất cực T__T

Trentin

Mình thì học qua phim là chính, với chịu khó ra công viên tăm tia người nước ngoài, đã tải Kooldic, đang nghiên cứu nhá :)

Kitten_Chubby

Cứ thoải mái nghiên cứu ik đồng chí, tớ khoái nhất nó cái khoản cho tra trên pdf, quá tiện, không còn gì để nói :d

uter

Thớt tham khảo thử Chuẩn hóa EMAS ( ). Chuyên chuẩn phát âm giọng MỸ nghen. Chất lượng theo m thì ổn, học viên bên đó đa phần là đã đi làm, nên việc đảm bảo chất lượng học là bắt buộc rồi, người ta đâu có thời gian mà học đi học lại. :grin: .

uter

Chuẩn giọng Mỹ thì có thêm một gợi ý nữa là Chuẩn hóa EMAS ( ). Bên đó có phương pháp chuẩn giọng riêng được thiết kế theo 3 bước, m thấy dễ hiểu và hiệu quả. Thím nào có nhu cầu thì đký học thử.

Các chủ đề có liên quan khác

Các chủ đề có liên quan khác