blog_hmd

nhà mình mắc mạng wifi 1 port của FPT, không hiểu sao ban ngày mình xài ok, nhưng khi mọi người về dùng mạng( dùng chung)thì máy laptop hay ĐT của mình nó đều không mạng được ( bị chấm than vàng), không biết có phải trùng IP với 1 laptop khác ko, hay trùng IP với người xài Port ra cắm dây mạng ( không biết có phải ngẫu nhiên không nhưng cứ người đó về là bị)

Cách khắc phục sao, mọi người chỉ giúp mình với

Gọi bọn FPT tôn bao tiền mà chả giúp gì

Thank mọi người

nhà mình mắc mạng wifi 1 port của FPT, không hiểu sao ban ngày mình xài ok, nhưng khi mọi người về dùng mạng( dùng chung)thì máy laptop hay ĐT của mình nó đều không mạng được ( bị chấm than vàng), không biết có phải trùng IP với 1 laptop khác ko, hay trùng IP với người xài Port ra cắm dây mạng ( không biết có phải ngẫu nhiên không nhưng cứ người đó về là bị)

Cách khắc phục sao, mọi người chỉ giúp mình với

Gọi bọn FPT tôn bao tiền mà chả giúp gì

Thank mọi người cái này mình hay bị nhiều, bạn vào 192.168.1.1 (pass vào đăng nhập: admin - admin) kéo xuống nhờ tổng đài viên nó báo user + pass vào rồi appy lại được, nếu khó hiểu thì nhờ tổng đài hướng dẫn 1 lần rồi nhớ pass + user là ok

quyen_thanh2001

pro cho mình hỏi là máy mình vừa cài windows 8.1 xong thì không bắt được wifi của nhà mình.trước thì vẫn dùng được.mình đã chỉnh IP các kiểu mà nó vẫn bị limited.wifi của nhà khác thì vẫn dùng ngon.pro giúp mình với

Các chủ đề có liên quan khác