tkhoa94

Chào mọi người .

Ai biết cách chỉ giúp mình với nhé

Tình hình là mình có một chiếc thẻ nhớ 8GB hiện đang bị lỗi

Chi tiết như thế này. hôm trước mình dùng thẻ nhớ này và đầu đọc thẻ nhớ để làm usb boot phục vụ cài windows sau khi cài windows thành công minh lắp trả thẻ nhớ vào Nokia E71 của mình thì nó báo lỗi thẻ nhớ và đòi format nhưng sau đó cũng format không đk. tiếp theo mình cho thẻ vào đầu đọc thẻ rồi format trên máy tính theo đinh dạng FAT32( mặc định) format trên pc thành công nhưng điện thoại vẫn báo lỗi như cũ. mình cũng thử format theo nhiều cách khác nhau nhưng chưa thành công vì vậy m post lên diễn đàn mong mọi người ai biết cách chỉ giúp m

Thân.

baby_thanhvan45

Ủa, E71 bạn đang dùng ROM gì mà xài dc thẻ 8G vậy, mình cũng đang xài e71 nè, mà cắm thẻ 8G vào không nhận được @@. Bạn có thể tìm và tải phần mềm HP format tool về format lại thử xem

hoangthuyljnh

Ủa, E71 bạn đang dùng ROM gì mà xài dc thẻ 8G vậy, mình cũng đang xài e71 nè, mà cắm thẻ 8G vào không nhận được @@. Bạn có thể tìm và tải phần mềm HP format tool về format lại thử xem Thông số kĩ thuật của E71 là vẫn chạy dk thẻ 8gb mà bạn.chỉ thẻ lớn hơn 8gb mới gặp vấn đề thôi

Ai giúp đk m không

nuchuamario85

thử HP format tool như bạn ý nói đi, low level format cảm ơn bạn. để m thử bjo. có gì m sẽ báo lại nhé. hj vọng tý

ARC_K28

bạn nên mua thẻ mới đi là vừa rồi, không sửa được đâu bạn ơi

con_meo_ngoc

Bạn dùng BootIce hay phần mềm partition delete partition thẻ nhớ, tạo lại partition nhưng đừng format. Sau đó dùng điện thoại để format thẻ nhớ. Có khi bạn cần thiết lập lại MBR, PBR (đối chiếu với thẻ nhớ đt đang đọc bình thường).

bf_203

Bạn dùng BootIce hay phần mềm partition delete partition thẻ nhớ, tạo lại partition nhưng đừng format. Sau đó dùng điện thoại để format thẻ nhớ. Có khi bạn cần thiết lập lại MBR, PBR (đối chiếu với thẻ nhớ đt đang đọc bình thường). Nghe chừng chuyên sâu quá

không biết m làm theo đk không mấy cái thiết lập MBR, PBR mình còn chưa từng nghe qua nữa chứ đừng nói vội tới làm. lại phải học từ gg lúc đã, nếu không được thì bạn giúp m nhé

ki_en

Đã thử làm theo và vẫn không thành công bạn ạ. chẳng lẽ cái thẻ nhớ này thật sự phải trở thành cái USB sao chứ

Ai giúp m đi

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
L Nghiên cứu xử lý các đoạn video để trợ giúp phát triển tư duy học sinh Công nghệ thông tin 0
P Nghiên cứu hệ thống trợ giúp quyết định trong tư vấn nghề nghiệp cho học sinh trung học phổ thông Công nghệ thông tin 3
J Chính sách trợ giúp xã hội thường xuyên cộng đồng trong đời sống người khuyết tật (Nghiên cứu trường Văn hóa, Xã hội 2
D Hoạt động trợ giúp phụ nữ bị mua bán trở về hòa nhập cộng đồng tại Hà Nội ( Nghiên cứu trường hợp tạ Văn hóa, Xã hội 0
N Trợ giúp xã hội đối với người cao tuổi tại cộng đồng ( Nghiên cứu tại địa bàn xã Trực Tuấn, huyện Na Văn hóa, Xã hội 2
I Vấn đề stress và nhu cầu trợ giúp xã hội của sinh viên trường Cao đẳng Cộng đồng Hà Nội ( Nghiên cứu Văn hóa, Xã hội 0
K Nghiên cứu hiện trạng sử dụng đất nghĩa trang huyện Từ Liêm, Hà Nội với sự trợ giúp của GIS và viễn Khoa học Tự nhiên 0
L Nghiên cứu xây dựng hệ thống trợ giúp bài giảng theo công nghệ hướng đối tượng và ngôn ngữ XML Công nghệ thông tin 0
K Xây dựng hệ thống trợ giúp ra quyết định phục vụ công tác quản lý các đề tài nghiên cứu khoa học và công nghệ của các đơn vị trực thuộc Bộ Khoa học Công nghệ thông tin 0
Y Nghiên cứu phát triển ứng dụng bản đồ số trên các thiết bị trợ giúp cá nhân Công nghệ thông tin 0

Các chủ đề có liên quan khác