Chia sẻ miễn phí cho các bạn tài liệu: Toàn cầu hóa kinh tế và các vấn đề đặt ra với Việt Nam
KILOBOOKS.COM
Kho¸ luËn tèt nghiÖp 
Ph¹m TuÊn H¶i – NhËt 3 - K36F 

H§H”, bªn ngoµi lµ thùc hiÖn c¸c b−íc héi nhËp vÒ thùc chÊt nh− thùc hiÖn c¸c 
quy  chÕ  AFTA,  APEC,  gia  nhËp  WTO,  triÓn  khai  thùc  hiÖn  HiÖp  ®Þnh  th−¬ng m¹i song ph−¬ng ViÖt-Mü  - th× viÖc kh¶o cøu xu h−íng toµn cÇu ho¸ vµ nh÷ng 
t¸c ®éng cña TCHKT ®Õn ViÖt Nam lµ hÕt søc cÇn thiÕt. Ch¾c ch¾n  nh÷ng kh¶o cøu nh− vËy sÏ lµ nh÷ng c¬ së quan träng ®Ó thiÕt kÕ ®−êng lèi vµ ho¹ch ®Þnh 
chiÕn l−îc ph¸t triÓn cña ®Êt n−íc trong giai ®o¹n tíi. 
XuÊt ph¸t tõ thùc tÕ nh− vËy em ®· chän ®Ò tµi : “Toµn cÇu ho¸ kinh tÕ vµ 
c¸c vÊn ®Ò ®Æt ra víi ViÖt Nam”. Trªn c¬ së ph©n tÝch nh÷ng ®Æc tr−ng, nh÷ng c¬ héi vµ th¸ch thøc do TCHKT ®−a l¹i, kÕt hîp víi nh÷ng ph©n tÝch vÒ thùc tr¹ng 
kinh tÕ vµ t×nh h×nh héi nhËp cña ViÖt Nam trong h¬n 15 n¨m qua, em hy väng kho¸ luËn nµy phÇn nµo gióp cho c¸c c¸ nh©n, c¸c doanh nghiÖp ViÖt Nam nhËn 
thøc ®−îc ®Çy ®ñ h¬n thùc chÊt cña TCHKT còng nh− nh×n nhËn mét c¸ch ch©n 
thùc c¸c vÊn ®Ò mµ b¶n th©n hä vµ nhµ n−íc ViÖt Nam ®ang ph¶i ®èi mÆt trong qu¸ tr×nh héi nhËp thêi gian tíi. 
Víi môc ®Ých nh− vËy, kÕt cÊu kho¸ luËn gåm 3 ch−¬ng: Ch−¬ng I:

Kh¸i niÖm, ®Æc ®iÓm vµ vai trß cña toµn cÇu ho¸ kinh tÕ 
Ch−¬ng II: ViÖt Nam trong xu thÕ toµn cÇu ho¸ kinh tÕ Ch−¬ng III: Nh÷ng vÊn ®Ò ®Æt ra víi ViÖt Nam trong qu¸ tr×nh héi nhËp 
kinh tÕ quèc tÕ

Nh©n ®©y, em xin ®−îc göi nh÷ng lêi c¶m ¬n ch©n thµnh nhÊt tíi tËp thÓ  
c¸c thÇy c« gi¸o tr−êng §¹i häc Ngo¹i th−¬ng, nh÷ng ng−êi ®· chØ b¶o, d¹y dç vµ trang bÞ cho em  vèn kiÕn thøc phong phó sau gÇn 5 n¨m häc t¹i tr−êng. Em 
®Æc biÖt c¶m ¬n thÇy gi¸o PGS. TS. NguyÔn Hång §µm-ng−êi ®· tËn t×nh h−íng dÉn em trong suèt qu¸ tr×nh em viÕt Kho¸ luËn nµy. 
Cuèi cïng, em còng xin ®−îc bµy tá lßng biÕt ¬n tíi gia ®×nh, b¹n bÌ v× ®· 
giµnh cho em sù gióp ®ì  vµ sù ®éng viªn trong thêi gian qua. 
Em xin ch©n thµnh c¶m ¬n ! 

http://kilobooks.com
THÖ VIEÄN ÑIEÄN TÖÛ TRÖÏC TUYEÁN
Toàn cầu hóa là 1 xu thế khách quan được bắt nguồn từ sự phát triển của cuộc cách mang khoa học công nghệ trên thế giới
Dành riêng cho anh em Ketnooi, bác nào cần download miễn phí bản đầy đủ thì trả lời topic này, Nhóm Mods sẽ gửi tài liệu cho bạn qua hòm tin nhắn nhé.
- Bạn nào có tài liệu gì hay thì up lên đây chia sẻ cùng anh em.
- Ai cần tài liệu gì mà không tìm thấy ở forum, thì đăng yêu cầu down tại đây nhé:
Nhận download tài liệu miễn phí

Các chủ đề có liên quan khác