trangbeauty_103

Chia sẻ miễn phí cho các bạn tài liệu: Phân tích thiết kế hệ thống thông tin quản lý tai nạn giao thông đường bộ
Phân tích thiết kế hệ thống thông tin quản lý tai nạn giao thông đường bộ
Lê Hoàng Tùng_CT 702_Trường ĐHDL Hải Phòng
@2
LỜI MỞ ĐẦU
Theo thống kê của Ủy ban an toàn giao thông quốc gia, năm 2006 trên cả 
nước  đã  xảy  ra  13.253  vụ  TNGT,  làm  chết  11.489  người,  bị  thương  10.213 người. So với năm 2005, tuy số người bị thương giảm nhưng số vụ TNGT tăng hơn 1%, đặc biệt số người chết do TNGT tăng với tỷ lệ cao: hơn 10%.
Trong những nguyên nhân gây TNGT thì có tới hơn 70% là do người điều 
khiển phóng nhanh, vượt ẩu, đi không đúng làn đường quy định. Cũng theo số liệu  thống  kê,  khoảng  50%  người  đi  xe  gắn  máy  khi  chuyển  hướng  không  sử dụng đèn báo; 70% không dùng phanh tay; 85% không biết dùng còi đúng lúc; 90% không sử dụng đúng, hợp lý đèn chiếu  sáng xa, gần;  72% không có thói quen đội mũ bảo hiểm khi đi xe gắn máy trên đường quốc lộ.
Với những số liệu trên cho thấy tai nạn giao thông đang ngày càng trở nên 
bức bối hơn bao giờ hết. Trong phạm vi quản lý nhà nước về an toàn giao thông, Bộ giao thông vận tải và Ủy ban an toàn giao thông quốc gia cần có một cơ sở dữ liệu về Tai nạn giao thông trên toàn quốc. Do vậy “Nghiên cứu, xây dựng cơ sở dữ liệu về tai nạn giao thông” là một yêu cầu cấp thiết.
Được sự đồng ý của Nhà trường và sự giúp đỡ của Tiến sĩ Phùng Văn Ổn - 
Trung  tâm  tin  học  Bộ  Giao  thông  Vận  tải,  em  đã  nhận  nhiệm  vụ  trên  để  thực hiện khoá luận tốt nghiệp của mình.
Để  có  được  kết  quả  hôm  nay,  em

xin  chân  thành  cảm  ơn  Thầy  giáo 
Phùng Văn Ổn, người đã trực tiếp hướng dẫn tận tình chỉ bảo em trong suốt quá trình làm khóa luận tốt nghiệp. Đồng thời em xin chân thành cảm ơn tất cả các thầy cô giáo và các cán bộ, nhân viên Trường ĐHDL Hải Phòng, những người đã nhiệt tình giảng dạy và truyền đạt những kiến thức cần thiết trong suốt thời gian em học tập tại trường. Em cũng xin chân thành cảm ơn tất cả các cô chú, các anh chị tại Trung tâm Tin học Bộ Giao thông Vận tải, đã giúp đỡ và tạo mọi điều kiện tốt cho em trong thời gian thực tập tại Trung tâm.
Tuy có nhiều cố gắng trong quá trình học tập nhưng không thể tránh khỏi 
những thiếu sót, em rất mong được sự góp ý quý báu của tất cả các thầy cô giáo cũng như tất cả các bạn để kết quả của em được hoàn thiện hơn.
Em xin chân thành cảm ơn!
Hải Phòng,  ngày ..........tháng ……. năm 2007
Sinh viên  Lê Hoàng Tùng
Trong những nguyên nhân gây TNGT thì có tới hơn 70% là do người điều khiển phóng nhanh, vượt ẩu, đi không đúng làn đường quy định. Cũng theo số liệu thống kê, k
Dành riêng cho anh em Ketnooi, bác nào cần download miễn phí bản đầy đủ thì trả lời topic này, Nhóm Mods sẽ gửi tài liệu cho bạn qua hòm tin nhắn nhé.
- Bạn nào có tài liệu gì hay thì up lên đây chia sẻ cùng anh em.
- Ai cần tài liệu gì mà không tìm thấy ở forum, thì đăng yêu cầu down tại đây nhé:
Nhận download tài liệu miễn phí

Các chủ đề có liên quan khác