Meldryk

Nếu bạn có dịp đến quận tui bạn sẽ thấy bất kỳ ở những đầu hẻm nào đều có treo một khẩu hiệu to tướng: "Khu phố Văn Hóa".tui hân hạnh được sống ở đó.Tuy nhiên, trong những năm gần đây nổi lên một nét văn hóa mới, đó là Văn Hóa Đám Tang. Là những con hẻm nhỏ, thông nhau, nhưng cứ mỗi lần gia (nhà) đình nào có đám tang thì rạp che hết cả lối đi, 2 đầu hẻm luôn có tấm bảng ghi 1 câu rất lịch sự: "Xin vui lòng đi lối khác, có đám tang" khiến cho tất cả người nháo nhào tìm lối đi khác, thậm chí đêm trước khi đem chôn họ đem cả 1 dàn máy đến để tối mở hết công suất cho số Pêđê đến ca hát suốt đêm kg ai có thể ăn ngủ gì được, họ có thể cởi hết cả áo, vạch hết cả quần để tất cả người xem ngực, xem....nhưng kg thấy ai đến xử lý cả. Đó có phải là Văn Hóa kg? ở khu phố của bạn có nét đẹp VH nào tương tự ở khu phố tui kg?

Andrey

không đâu bạn ơi! Ít ra thì đám tang đấy tuy rằng có người nhà mất thật. Nhưng ít ra là mở công xuất số Pê đê vưa phải thôi trứ bất mở công xuât quá to bất cho hàng xóm ngủ. Còn bạn hỏi khu phố nhà tui đúng bất nhà tui thì ở chung cư nhưng im ắng lắm

MacNeill

đúng là chưa có văn hóa nọ lợi dụng câu "nghỉa hi sinh là nghĩa tận" để vui chơi thỏa thích làm phiền đến nhiều người

Khu phố nào cũng có hết kể gì khu phố của bạn

Các chủ đề có liên quan khác

Các chủ đề có liên quan khác