sarsnoel1285_fx

máy mình hoạt động bình thường thì nhiệt độ của cpu (42 độ ), card màn hình (44độ).... nói chung là rất bình thường .nhưng tốc độ quay của quạt là 4200 RPhần mềm (có vẻ cao) và nó kêu rất to (ầm ầm luôn đó).cho mình hỏi quạt như thế có vấn đề gì k?cần thay quạt k?

cấu hình PC

Intel pentium E2160 1.79MHZ

Ram 1 GB

Xin cảm ơn

hoangxuantmt

Bình thưởng bạn....quạt mình laptop được mod thì khi temp gpu lên trên 65 độ là nó way tầm 3k7 rpm....huống chi bạn PC...quát nhìu mát chứ sao

muonline

máy mình hoạt động bình thường thì nhiệt độ của cpu (42 độ ), card màn hình (44độ).... nói chung là rất bình thường .nhưng tốc độ quay của quạt là 4200 RPhần mềm (có vẻ cao) và nó kêu rất to (ầm ầm luôn đó).cho mình hỏi quạt như thế có vấn đề gì k?cần thay quạt k?

cấu hình PC

Intel pentium E2160 1.79MHZ

Ram 1 GB

Xin cảm ơn
bạn tháo quạt VS sạch xem nó còn quay nhanh vậy ko, có khi quạt quá bẩn nhưng vì đảm bảo cho máy hoạt động tốt quạt nó phải làm việc với công xuất lớn để CPU có được nhiệt độ b thường

Skippere

Vấn đề quạt kêu to bạn nên tháo quạt ra và tra dầu vào quạt sẽ giảm bớt không nhỏ âm thanh phát ra, tuy nhiên đôi khi quạt kêu to cũng là do phần cơ của quạt đã có vấn đề, trường hợp do phần cơ thì bạn hay là chấp nhận hay là thay mới.

Các chủ đề có liên quan khác