Stanburh

đầu tiên mình xin hỏi về vđề chuyển đổi word sang pdf. không hiểu sao cái file đồ án của mình dùng phần mềm convert sang pdf thì nó lại bị lỗi font (do copy & paste nên trong file word đó có cả font vntime và time new roman lẫn lộn). giờ mình phải xử lí như nào (tất nhiên ngoại trừ gõ lại). thứ 2 là mình có đi nhờ chỉnh sửa ngoài quán thì giờ file đó mở ra giao diện nó như trong hình, nghĩa là có viền xám bên phía phải trang, và có hiện 1 số đường nét đứt màu đỏ như trong hình. như vậy có bị sao ko? lúc in ra có những cái này không ạ? mong được sớm có câu trả lời. Thank các bạn rất nhiều!

mua_dong_viet

bác có thể dùng foxit phantom để thử nha, bạn muốn biết in ra có bị không thì chọn chế độ xem print preview, xem ở chế độ này, thế nào thì in ra như thế? còn đồ án mà có mấy loại font thế không sợ bị làm sao hả bạn, dùng bộ chuyển font trong unikey cũng dc, hay bạn có thể dùng u convert phiên bản của chi cục thuế để chuyển font, bài viết đồng nhất thì hay hơn

k dùng word 7 nên k rõ lắm nhưng mình tưởng trong word 2007 có mục save as để lưu dưới định dạng pdf rồi chứ, sao phải convert?

ria_em2009

vấn đề không phải là cách convert mà convert rồi bị lỗi font vì trong file word kia dùng cả vntime lẫn time new roman bạn à

Các chủ đề có liên quan khác