chery_cute_iuox

Mình đang dùng windows 7 Pro 32 bit.

Mình cài Virtual PC 2007 SP1 nhưng không được nó thông là Soft này không hỗ trợ cho windows 7 như hình dưới.

Down ở filehippo

Nhưng bạn mình cũng sài windows 7 Pro nhưng cài vẫn bình thường không bị lỗi đó.

Có bác nào biết nguyên nhân do đâu không, chỉ mình với!!!

nhox_lj

Bạn của bạn dung windows 7 x64 hay x86. bạn dùng phiên bản nào thế, kiểm tra lại xem sao

mrtugl

+ Bạn phải cài Windows Installer và msxml trước khi cài Virtual PC.

+ Chọn đúng phiên bản Virtual PC phù hợp với HĐH của bạn (32 bit hay 64 bit).

Thân!

thuyle_hfst

nó chỉ hỗ trợ

Windows Vista Business, Enterprise và Ultimate

Windows Server 2003 Standard Edition (32-bit và 64-bit)

Windows XP Professional (32-bit và 64-bit)

Windows XP Tablet PC Edition

Bạn cài Virtuabox hay VMware workstation đi

VN-Zoom® nó chỉ hỗ trợ

Bạn cài Virtuabox hay VMware workstation đi Tại sao bạn mình windows 7 Pro giồng mình vẫn cài được đó mới là vấn đề.

---------- Bài thêm lúc 17:12 ---------- Bài trước là lúc 17:10 ----------

namhuyentong1981 + Bạn phải cài Windows Installer và msxml trước khi cài Virtual PC.

+ Chọn đúng phiên bản Virtual PC phù hợp với HĐH của bạn (32 bit hay 64 bit).

Thân! Bạn có thể nói rõ hơn không?

Nếu có thể bạn có thể đưa link cho mình không?

Mình dùng bản windows 7 Pro 32bit

ilvcom94

bạn ơi,đọc cái dòng ở dưới kìa"Vitual 2007 is not supported this phiên bản windows".có nghĩa là nó không hỗ trợ bản windows bạn đang dùng mà..bạn kiếm bản khác đi

Carver

vào hẳn trang chủ của MS mà đao bạn nhé,

tarzan2010 vào hẳn trang chủ của MS mà đao bạn nhé, Đã down và cài đặt xong nhưng khi chạy chương trình nó vẫn bảo là không tương KẾT windows 7

Bác đang dùng windows 7 loại nào thế, mình đang dùng windows 7 Pro 32bit SP1

love.okio

Nó không hỗ trợ thì cài sao được,thông tin trang chủ

Virtual PC 2007 requires a 400 MHz Pentium-compatible processor (1.0 GHz or faster recommended), and requires approximately 35 MB of disk space. It runs on Windows Vista Business, Windows Vista Enterprise, Windows Vista Ultimate, Windows XP Professional, Windows XP Tablet PC Edition, Windows Vista Service Pack 1 (SP1) (Enterprise, Business, Ultimate), and Windows XP Service Pack 3 (SP3).

nhoc_ngoc1909

VN-Zoom® Nó không hỗ trợ thì cài sao được,thông tin trang chủ

Thôi đành từ bỏ vậy. Tại thằng bạn mình dùng windows 7 cài và sài vẫn được nên mình mới thấy lạ.

Chả biết sao nữa thôi đành dùng VMware vậy.

Thank cả nhà nhiều lắm.

makeawish bạn bạn dùng bản khác,win7 ultimate chẳng hạn.bạn dùng bản pro mà. Bạn mình vẫn cài bản Pro bạn àh.

Và mình cũng thế.

ntvan0606 Bạn vừa kích hoạt chức năng ảo hóa chưa? Mình vừa kích hoạt chức năng ảo hoá trong Bios rồi bạn àh. Nhưng vẫn không được. Hi.

Các chủ đề có liên quan khác