luu_vuong2909

Trước đây mình mở Word gõ tiếng Việt vẫn được bình thường,nhưng bây giờ không được nữa,góc phải dưới màn hình hiện lên bảng nhỏ với bốn chữ:Tool Status Scan Paused,bạn nào biết xin chỉ dẫn cho cách khắc phục,mình cảm ơn

danh dg Trước đây mình mở Word gõ tiếng Việt vẫn được bình thường,nhưng bây giờ không được nữa,góc phải dưới màn hình hiện lên bảng nhỏ với bốn chữ:Tool Status Scan Paused,bạn nào biết xin chỉ dẫn cho cách khắc phục,mình cảm ơn
ở góc phải đó nhièu biểu tượng như vậy bạn phải chỉ rõ cái nào hiện scan paused chứ

bạn thử kiểm tra lại bảng mã đang dùng trong công cụ gõ tiếng việt của bạn,phải chọn đúng mới gõ được.

nè thứ 1 là do phần mềm định dạng chữ đó như viẹtkey , unikey hay gì đó bạn chỉnh lại nhé

mà bây giờ bạn có đánh dc chữ không hay đánh nhưng không có dấu

Lúc trước mình vừa chọn như hình trên này gõ tiếng Việt bằng Word rất tốt,mình không chỉnh sữa gì khác cả,à bảng chữ Tool Status Scan Paused ấy nằm trên hai biểu tượng:1-USB Disk Security,2-Intel(R) Extreme Graphics 2,ko biết có phải xung đột driver hay phần mềm không nữa!

Mình vẫn gõ không dấu được bình thường

youandme_blog

danh dg Lúc trước mình vừa chọn như hình trên này gõ tiếng Việt bằng Word rất tốt,mình không chỉnh sữa gì khác cả,à bảng chữ Tool Status Scan Paused ấy nằm trên hai biểu tượng:1-USB Disk Security,2-Intel(R) Extreme Graphics 2,ko biết có phải xung đột driver hay phần mềm không nữa!

Mình vẫn gõ không dấu được bình thường
Lỗi do xung đột chương trình Unikey và Autorun eater ( biểu tượng vàng vàng trên khay hệ thống đó). bạn thử remove chương trình autorun eater đi

Bạn hãy kiểm tra các chương trình đang hoạt động xem có thằng nào xung đột với nhau kg? hay sử dụng vietkey xem còn không gõ được tiếng việt không

mrlinhadl

Mình vừa remove chương trình Autorun Eater,song vẫn không được,chỉ đến khi mình bỏ chọn chương trình oldmcdonald ở Startup, thì hình biểu tượng màu vàng (Autorun Eater?) không còn ở khay hệ thống,thì vừa gõ được tiếng Việt trở lại, Thank bạn vừa hướng dẫn

Foma

Triệu chứng:

- Gõ ra chữ nhưng không gõ được dấu.

Chẩn đoán:

- Gõ dấu thì ra ký tự đặc biệt: phông chữ và bộ gõ không phù hợp, ví dụ bộ gõ để chế độ Unicode còn font chữ là VNI. Vậy chỉ cần chỉnh font chữ thành font Unicode là ok (tahoma, arial, time, ...)

- Gõ dấu mà lại ra chữ (ví dụ w không ra ư mà ra w): đặt chế độ gõ từ Tiếng Anh sang Tiếng Việt

- Gõ dấu mà không ra cái gì cả: khởi động lại Word và bộ gõ, nếu đang dùng Unicode có thể chuyển sang Vietkey. Xem lại font chữ có phù hợp không.

Hết.

leonox_1506

À lâu không vào không biết forum.vietkey.net còn hoạt động không, bạn mà sang đấy hỏi thì chuẩn khỏi cần chỉnh.

25986_25986

cho tui hỏi làm cách nào để viết tiếng việt trong wod? tui đang dùng unikey 4.0cr2. viet trên web thì được ma trong wod lai không được. viết nó ra thế này: oo= ự. anh em nao chỉ dùm ty.!

kim.longkhanh

đành potay thôi, mình bị tình trạng tương tự như bạn, nhưng không có cách nào sữa được

__________________________________________________ __________________________________________________ ______
| | |

hoacocken83

ở phần mở rộng lớn trong unikey bạn cúa lưu ơ phần dưới mục windows bạn cứ lưu

đừng mặc định nha , restart lai là song

Các chủ đề có liên quan khác