suzuki_vn

Chào các bạn!
Mình accursed chuẩn bị ôn thi tốt nghiệp, minh co hai câu hỏi nhưng bất biết hỏi ai. Bạn nào biết chỉ giúp mình nhé.
Câu 1: Xuất khẩu một cotainer thủy sản đông lạnh ra nước ngoài nên chon điều kiện thương mại nào của Incoterms? Giải thích tại sao?
Câu 2: Xuất khẩu 5000 tấn gạo ra nước ngoài nên chọn điều kiện nào của Incoterm? Giải thích tại sao?
Mình không cùng cảm ơn các bạn nhen.
Chúc các bạn vui vẻ.

Văn hóa cảm ơn

Thank hả? Thế bạn vừa bấm nút acknowledgment chưa?

1. Bấm nút acknowledgment là cách Thank ý nghĩa nhất

2. Trả lời lại câu hỏi là cách Thank thiết thực nhất

gal_register('gal_1_66546', '1', '3', '0', '0', '0');

Murrough

Trích:

Nguyên văn bởi rita130785

Chào các bạn!
Mình accursed chuẩn bị ôn thi tốt nghiệp, minh co hai câu hỏi nhưng bất biết hỏi ai. Bạn nào biết chỉ giúp mình nhé.
Câu 1: Xuất khẩu một cotainer thủy sản đông lạnh ra nước ngoài nên chon điều kiện thương mại nào của Incoterms? Giải thích tại sao?
Câu 2: Xuất khẩu 5000 tấn gạo ra nước ngoài nên chọn điều kiện nào của Incoterm? Giải thích tại sao?
Mình không cùng cảm ơn các bạn nhen.
Chúc các bạn vui vẻ.

Để chọn incoterm nào với bao nhiêu thông tin thì chưa đủ hay với điều kiện bao nhiêu đó thì gần như mình có thể chọn bất kỳ 1 hình thức nào trong incoterm cũng được, quan trọng là bạn chọn và giải thích được ý nghĩa của nó. Việc chọn hình thức nào tuỳ từng trường hợp vào nhiều yếu tố, năng lực của DN, thoả thuận chủ yếu quyền lợi và trách nhiệm hay giá cả và rủi ro. Nhưng đối với DN VN thì gần như FOB là phổ biến bởi chúng ta hiện tại bất có nhiều tiềm năng để chọn các hình thức cao hơn do nhiều yếu tố khác nhau.
Ví dụ: bạn bán gạo mà bạn không thể làm thủ tục xuất khẩu thì tốt nhất chọb EX assignment là hợp lí và nếu bạn đủ tiềm năng làm giấy xuất khẩu bạn chọn FOB chẳng hạn thì giá FOB phải có mức sinh lời cao hơn EXW và rủi ro cũng cao hơn. Bạn cần lượng hoá bằng con số cụ thể mới quyết định chọn.
Chúc bạn thi tốt.

Văn hóa cảm ơn

Thank hả? Thế bạn vừa bấm nút acknowledgment chưa?

1. Bấm nút acknowledgment là cách Thank ý nghĩa nhất

2. Trả lời lại câu hỏi là cách Thank thiết thực nhất

gal_register('gal_1_66739', '1', '3', '0', '0', '0');

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Báo Cáo Thực Tập Hoạt Động Tài Trợ Thương Mại Quốc Tế Tại Ngân Hàng VCB Luận văn Kinh tế 0
D Ảnh hưởng của yếu tố văn hóa, ngôn ngữ đến các hoạt động marketing thương mại quốc tế? Hãy cho ví dụ và phân tích Luận văn Kinh tế 0
D Thực tiễn áp dụng nguyên tắc Tối huệ quốc (MFN) và Đối xử quốc gia (NT) trong thương mại quốc tế Luận văn Kinh tế 0
D Giáo trình Pháp luật thương mại quốc tế PDF Luận văn Kinh tế 0
D Slide bài giảng chiến lược kinh doanh quốc tế - ĐH Thương mại Luận văn Kinh tế 0
D Thương mại quốc tế và chính sách thương mại quốc tế của Việt Nam Luận văn Kinh tế 0
D Người giao nhận và vai trò của người giao nhận trong hoạt động vận tải và thương mại quốc tế Luận văn Kinh tế 0
D Nâng cao hiệu quả hoạt động thanh toán quốc tế bằng phương thức tín dụng chứng từ tại Ngân hàng Thương mại Cổ phần Bưu điện Liên Việt Luận văn Kinh tế 0
D Nghiên cứu hệ thống kênh phân phối sản phẩm thức ăn chăn nuôi tại công ty cổ phần thương mại quốc tế thăng long Luận văn Kinh tế 1
D Cạnh tranh thương mại Mỹ Trung - Tiểu luận thương mại quốc tế Luận văn Kinh tế 1

Các chủ đề có liên quan khác