lonelyangel1402

Do vô tình e vừa bỏ check vào ô always ask khi close ff bi h mỗi lần mở FF là nó tự động load lại trang vừa mở trước đó! bi h làm cách nào cho hiện lại bảng thông báo đó! Lúc trước e nhớ có đọc cái này ở đâu đó nhưng bi h kím lại không có! hình như chỉnh cái zì trong about:config hay sao áh! Mấy Pro zúp e nha! thanks

phat_tien

Mở Firefox, vào theo các bước sau:
Tools/Options.../Tabs, kích chọn vào 2 dòng đầu tiên là Warn me when closing... và Warn me when opening...

chuot_ngoc

bạn del Hítory và cookies đi xem được không ( mình dùng opera 10 lên FF không rành lắm )

nhoc_dung_pro

ban đanh dau vo 2 dong dau tien cua tabs la ok thoi

dam bao 100% va ban phai mo tu 2 tabs tro len thi no moi hoi minh save hay khong

anhhungca19

pvdonghup ban đanh dau vo 2 dong dau tien cua tabs la ok thoi

dam bao 100% va ban phai mo tu 2 tabs tro len thi no moi hoi minh save hay khong Hình như không dc đâu, em cũng đang đau đầu vì nó đây.

nhatkycuatoi_14

Có phải bạn dùng FF4 mới ra mắt không? Nếu vậy thì bạn làm theo chỉ dẫn sau:

Sao lưu và phục hồi lại các tab khi đóng Firefox 4.

Ở các phiên bản Firefox trước, khi bạn đóng cửa sổ Firefox mà đang mở nhiều Tabs, thì Firefox sẽ hiện thông báo hỏi bạn có muốn lưu lại các tabs đang mở để khởi động lại vào lần sau không? (Hình dưới)

Tuy nhiên, trong phiên bản Firefox 4 mới ra mắt, chức năng này theo mặc định vừa bị vô hiệu hóa. Nếu bạn tắt 1 lúc nhiều tabs thì chỉ nhận được thông báo bạn đang đóng nhiều tabs thôi. Để khôi phục lại chức năng sao lưu các tabs đang mở để khởi động lại vào lần sau bạn làm như sau:

Đầu tiên bạn mở Firefox và nhập vào thanh địa chỉ lệnh sau: about:config và nhấn Enter.

Tiếp theo bạn Click vào nút: I’ll be careful, I promise!

Tại ô Fitter bạn gõ dòng sau: browser.showQuitWarning và nhấn enter. Firefox sẽ hiển thị kết quả tìm được, tại dòng browser.showQuitWarning bạn nhấp chuột phải và chọn Toggle hay nhấp kép chuột vào để thay đổi Value thành True

Từ bây giờ nếu bạn đóng cửa sổ firefox 4 mà đang mở nhiều Tabs thì sẽ nhận được thông báo là bạn có muốn lưu lại để khởi động vào lần sau hay không.

Chúc bạn thành công!

Theo Sưu tầm(xahoimang.com)

Brandan

lizprincesse Có phải bạn dùng FF4 mới ra mắt không? Nếu vậy thì bạn làm theo chỉ dẫn sau:

Sao lưu và phục hồi lại các tab khi đóng Firefox 4.

Ở các phiên bản Firefox trước, khi bạn đóng cửa sổ Firefox mà đang mở nhiều Tabs, thì Firefox sẽ hiện thông báo hỏi bạn có muốn lưu lại các tabs đang mở để khởi động lại vào lần sau không? (Hình dưới)

Tuy nhiên, trong phiên bản Firefox 4 mới ra mắt, chức năng này theo mặc định vừa bị vô hiệu hóa. Nếu bạn tắt 1 lúc nhiều tabs thì chỉ nhận được thông báo bạn đang đóng nhiều tabs thôi. Để khôi phục lại chức năng sao lưu các tabs đang mở để khởi động lại vào lần sau bạn làm như sau:

Đầu tiên bạn mở Firefox và nhập vào thanh địa chỉ lệnh sau: about:config và nhấn Enter.

Tiếp theo bạn Click vào nút: I’ll be careful, I promise!

Tại ô Fitter bạn gõ dòng sau: browser.showQuitWarning và nhấn enter. Firefox sẽ hiển thị kết quả tìm được, tại dòng browser.showQuitWarning bạn nhấp chuột phải và chọn Toggle hay nhấp kép chuột vào để thay đổi Value thành True

Từ bây giờ nếu bạn đóng cửa sổ firefox 4 mà đang mở nhiều Tabs thì sẽ nhận được thông báo là bạn có muốn lưu lại để khởi động vào lần sau hay không.

Chúc bạn thành công!

Theo Sưu tầm(xahoimang.com) Thanks bạn nhiều lắm . Mình đang đang đầu về cái này với FF 4 hên là nhờ có bạn chỉ mình . Thanks alot

Unai

ài, mình cũng đang cần cái này, mỗi lần lỡ tay một cái là phải vào history rõ mệt

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
W Máy mình hiện tại bị hỏng o đĩa thì muốn cài lại win thì có những cách nào hả các bác InterNet 0
T Cách làm hiện lại thư mục bị ẩn do virut Thủ thuật tin học 0
V Cách hiện hidden folder trở lại khi đã diệt skynet worm? Hỏi đáp Tin học 3
D Xây dựng đội ngũ công chức cấp xã đáp ứng yêu cầu cải cách hành chính nhà nước ở tỉnh hưng yên hiện nay Văn hóa, Xã hội 0
D Xây dựng đội ngũ cán bộ, công chức cấp xã ở huyện Thạch Hà đáp ứng yêu cầu cải cách hành chính nhà nước hiện nay Văn hóa, Xã hội 0
D Tư tưởng Hồ Chí Minh về những chuẩn mực đạo đức cách mạng và sự vận dụng tư tưởng đó và xây dựng đạo đức lối sống của sinh viên hiện nay Môn đại cương 1
D chính sách pháp luật tố tụng hình sự trong các nghị quyết của đảng về cải cách tư pháp thể hiện tron Luận văn Luật 0
D Nghiên cứu về thuật ngữ luật đầu tư trong tiếng Hán hiện đại và cách dịch Hán - Việt Ngoại ngữ 0
D Nghiên cứu ngôn ngữ quảng cáo mỹ phẩm của tiếng Hán hiện đại và cách dịch sang tiếng Việt Ngoại ngữ 0
K Giải pháp về quản lý tài chính công trong tiến trình đổi mới và thực hiện cải cách nền hành chính quốc gia Luận văn Kinh tế 1

Các chủ đề có liên quan khác