Corydon

các bạn cho e hỏi với ạ? E dag dùng gói MegaMe+, ping đến ngoisao.net (FPT bảo ping đến đó, chứ hồi trc toàn ping đến 210.245.0.11) thi` thấp nhất là 25ms (thông số này có chính xác với gói Mega Me+ không ạ?). Còn dịch vụ ITV thi` chán dã man, chẳng xem dc j` cả, ngay cả khi chỉ có mỗi 1 máy nối với modem (E xem trên PC). các bạn tư vấn hộ e cái. Có cần bảo FPT xuống ktra không nhỉ.

Mega ME+ là gói ngon quá rồi. không xem được phải bảo nó xuống kiểm tra thôi. Nhà em mega YOU+ xem tốt lắm.

lo_lem169

Sao nhà tui cũng mega me+ down trong nước được khoảng 600KB/s mà chẳng xem được ITV. Hay là chưa kích hoạt?

Mà FPT down nước ngoài chậm kinh, mediafire có 100KB/s

meteor1237

red_eye~_~ Nói không hiểu. Xem iTv không có SetTopBox thì chán lắm. STB dùng để xem itv trên Tivi, còn e xem trên PC cơ ma`

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

Cu0 Mega ME+ là gói ngon quá rồi. không xem được phải bảo nó xuống kiểm tra thôi. Nhà em mega YOU+ xem tốt lắm. Thank bác, em xem dc itv nhưng chất lượng không dc tốt lắm. 410K ma` chất lượng như vậy nản lắm. Ma` mạng nha` bác dùng mấy máy? ma` bác vẫn xem dc itv tốt ngay cả trong giờ cao điểm trong ngày chứ ạ??

Darel

Muốn xem ITV phải Setup thêm Connection cho Modem. VPI/VCI là 8/35; Encapsulation là RFC 1483. Nếu chưa được phải gọi điện cho họ mở cổng kích hoạt dịch vụ cho.

nhuquynh2003us

tr.quang Muốn xem ITV phải Setup thêm Connection cho Modem. VPI/VCI là 8/35; Encapsulation là RFC 1483. Nếu chưa được phải gọi điện cho họ mở cổng kích hoạt dịch vụ cho. Bác nói cụ thể hơn nữa đi, các thông số ấy có ý nghĩa j` vậy ạ?

Maccus

VPI/VCI = Virtual Path Identifier/Virtual Channel Identifier. Muốn hiểu rõ hơn bạn tìm tài liệu về mà đọc . Có thể hiểu nôm na là: Mỗi nhà cung cấp có một cái VPI, VCI riêng, cho từng dịch vụ của họ, và cũng để phân biệt với nhà mạng khác. Bình thường thì khi lắp đặt, họ sẽ config luôn cho. Đối với FPT, để nối mạng VPI/VCI là 0/33, còn xem ITV là 8/35.

Bạn vào Modem, rồi vào Network -> WAN -> Internet Connection sẽ thấy những thiết lập để kết nối Internet (username, pass, encapsulation, VPI, VCI,...).

Vào More Connections để làm ra (tạo) thêm kết nối ITV. Nếu thấy có kết nối ITV rồi thì thôi (thông số thì mình nói ở trên rồi đấy), còn chưa thì thêm vào. À, để thêm Mode: Bridge; Multiplexing: LLC. Nhớ là phải kiểm tra vừa Active cái Connection đó chưa.

Chú ý: Các bước để vào được chế độ thiết lập kết nối có thể không tương tự với Modem của bạn, Modem của mình là ZYXEL P-660H-T1 v2.

Sau khi Cofig Modem xong, dùng phần mềm , kiếm thêm cái để xem.

Chúc thành công!

manhtruong_z

tr.quang VPI/VCI = Virtual Path Identifier/Virtual Channel Identifier. Muốn hiểu rõ hơn bạn tìm tài liệu về mà đọc . Có thể hiểu nôm na là: Mỗi nhà cung cấp có một cái VPI, VCI riêng, cho từng dịch vụ của họ, và cũng để phân biệt với nhà mạng khác. Bình thường thì khi lắp đặt, họ sẽ config luôn cho. Đối với FPT, để nối mạng VPI/VCI là 0/33, còn xem ITV là 8/35.

Bạn vào Modem, rồi vào Network -> WAN -> Internet Connection sẽ thấy những thiết lập để kết nối Internet (username, pass, encapsulation, VPI, VCI,...).

Vào More Connections để làm ra (tạo) thêm kết nối ITV. Nếu thấy có kết nối ITV rồi thì thôi (thông số thì mình nói ở trên rồi đấy), còn chưa thì thêm vào. À, để thêm Mode: Bridge; Multiplexing: LLC. Nhớ là phải kiểm tra vừa Active cái Connection đó chưa.

Chú ý: Các bước để vào được chế độ thiết lập kết nối có thể không tương tự với Modem của bạn, Modem của mình là ZYXEL P-660H-T1 v2.

Chúc thành công!

Bác xem vừa config đúng chưa ạ? A`, em có xem được nhưng chất lượng không được tốt lắm, hay bị xé hình mặc dù vừa thiết lập như trong chỉ dẫn trong trang chủ itv. bác cố gắng giúp e nhé !

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

tr.quang VPI/VCI = Virtual Path Identifier/Virtual Channel Identifier. Muốn hiểu rõ hơn bạn tìm tài liệu về mà đọc . Có thể hiểu nôm na là: Mỗi nhà cung cấp có một cái VPI, VCI riêng, cho từng dịch vụ của họ, và cũng để phân biệt với nhà mạng khác. Bình thường thì khi lắp đặt, họ sẽ config luôn cho. Đối với FPT, để nối mạng VPI/VCI là 0/33, còn xem ITV là 8/35.

Chúc thành công!

Bác xem vừa config đúng chưa ạ? A`, em có xem được nhưng chất lượng không được tốt lắm, hay bị xé hình mặc dù vừa thiết lập như trong chỉ dẫn trong trang chủ itv. bác cố gắng giúp e nhé !

teresatuyetlinh

Đúng rồi đấy. Và bạn cũng vừa xem được. Mình dùng gói MegaMe.Sau một thời (gian) gian dùng, mình thấy dịch vụ này chán lắm, chắc tại free. Danh sách 56 kênh mà tại một thời (gian) điểm chỉ mở được khoảng 4,5 kênh thôi, mà cũng hay bị xé hình hay bị dừng hình. Mỗi lần như thế lại phải Replay. Nói chung cái này mình chỉ dùng khi các trang Web xem truyền hình không thể xem được do lượng người truy cập nhiều quá. Với lại cái này nó ngốn dung lượng đường truyền lắm. Đang xem mà có ai download cái gì là "đơ" luôn.

Michele

Chán thật, tưởng bở. Cứ nghĩ là có truyền hình chẳng khác j` kĩ thuật số để xem trongphòng chốngtrọ cho đỡ buồn. Chất lượng như vậy thi` xem làm j`. Bác có phản ánh với FPT không và họ nói j` vậy ạ?

Darrill

sao mình config y chang mà cũng chẳng coi được là sao ta, cũng gói ME mà chán thế, modem 4 cổng của FPT luộn

Fajer

tr.quang vpi/vci = virtual path identifier/virtual channel identifier. Muốn hiểu rõ hơn bạn tìm tài liệu về mà đọc . Có thể hiểu nôm na là: Mỗi nhà cung cấp có một cái vpi, vci riêng, cho từng dịch vụ của họ, và cũng để phân biệt với nhà mạng khác. Bình thường thì khi lắp đặt, họ sẽ config luôn cho. đối với fpt, để nối mạng vpi/vci là 0/33, còn xem itv là 8/35.

Bạn vào modem, rồi vào network -> wan -> internet connection sẽ thấy những thiết lập để kết nối internet (username, pass, encapsulation, vpi, vci,...).

Vào more connections để làm ra (tạo) thêm kết nối itv. Nếu thấy có kết nối itv rồi thì thôi (thông số thì mình nói ở trên rồi đấy), còn chưa thì thêm vào. à, để thêm mode: Bridge; multiplexing: Llc. Nhớ là phải kiểm tra vừa active cái connection đó chưa.

Chú ý: Các bước để vào được chế độ thiết lập kết nối có thể không tương tự với modem của bạn, modem của mình là zyxel p-660h-t1 v2.:d

sau khi cofig modem xong, dùng phần mềm , kiếm thêm cái để xem.

Chúc thành công! bạn ơi mình cùng xài modem zyxel p660h T1 v2 mà vào modem không thấy chỗ nào để vào network->wan.bạn có thể đăng thêm ảnh được không

myanh882006

dahuoai bạn ơi mình cùng xài modem zyxel p660h T1 v2 mà vào modem không thấy chỗ nào để vào network->wan.bạn có thể đăng thêm ảnh được không bạn phải đang nhập với nick và pass là admin hay 1234 mới được

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
P Xem truyền hình trực tuyến với VLC (hỗ trợ dịch vụ ITV của FPT) Thủ thuật tin học 14
D Ảnh hưởng từ sự linh hoạt của nhà cung cấp dịch vụ tới lòng trung thành của khách hàng tổ chức Luận văn Kinh tế 0
D nâng cao năng lực cạnh tranh tại Công ty cổ phần Dịch vụ Giao Hàng Nhanh Luận văn Kinh tế 0
D Các yếu tố ảnh hưởng tới sự sẵn lòng chi trả cho dịch vụ quản lý vận hành chung cư trên địa bàn Hà Nội Luận văn Kinh tế 0
D quảng cáo cho dịch vụ chuyển phát nhanh của công ty tnhh thương mại và dịch vụ hàng hóa con thoi Luận văn Kinh tế 0
D Báo cáo thực tập tại công ty TNHH dịch vụ tư vấn tài chính kế toán và kiểm toán – AASC Kế toán & Kiểm toán 0
D Báo cáo thực tập tại công ty dịch vụ tư vấn tài chính kế toán và kiểm toán AASC Kế toán & Kiểm toán 0
D Phát triển dịch vụ Ngân hàng điện tử tại Ngân hàng TMCP Đầu tư và Phát triển Việt Nam Luận văn Kinh tế 0
D Nâng cao chất lượng dịch vụ du lịch của công ty cổ phần Bình Dương Star Quản trị Chất lượng 0
D Ảnh hưởng của các yếu tố chất lượng dịch vụ đến sự hài lòng của khách hàng tại trung tâm mua sắm Aeon Mall Bình Dương Quản trị Chiến Lược 0

Các chủ đề có liên quan khác