Mình muốn lấy avarta của 1 người bạn nhưng khi dùng các web hỗ trợ thì tải về ảnh bé lắm, mình muốn lấy lại ảnh gốc kích thước như ban đầu thì có cách nào không? Đừng bảo phải xin chính chủ nhé . Thank các bạn nhiêu!

Khi đăng avatar lên yahoo, nó vừa bị code của yahoo messenger resize rồi mới upload lên sever của nó thì đương nhiên avatar chỉ có kích thước nhỏ

(96x96px) nên không có ảnh kích thứoc lớn như hình trên máy tính của ng` ấy.

Bạn có thể xem ảnh avatar của chính bạn tại: C:\Program Files\Yahoo!\Messenger\Profiles\nick của bạn\My Icons

Vì vậy nếu bạn lấy được ảnh avatar có size 96x96 là to nhất rồi! không thể hơn được!

Trang nổi tiếng: vừa check nick ẩn vừa tải avatar.

britney_jean46

File avatar là một file hình nhỏ xíu, kích cở tùy theo website cho phép.

Vì thế khi chuyển file avatar cho website làm avatar cho mình thì người IT không ai dại gì mà chuyễn cái file to tổ chảng lên làm avatar dù website cho phép đi nữa.

Vì vậy chuyện thấy cái avatar của "gái xinh" to bằng cái móng tay mà muốn lấy đem về, mong nó to như tấm ảnh chụp để làm của riêng là chuyện không thực tế.

Colla

Quote:

Được gửi bởi The Old Man

File avatar là một file hình nhỏ xíu, kích cở tùy theo website cho phép.

Vì thế khi chuyển file avatar cho website làm avatar cho mình thì người IT không ai dại gì mà chuyễn cái file to tổ chảng lên làm avatar dù website cho phép đi nữa.

Vì vậy chuyện thấy cái avatar của "gái xinh" to bằng cái móng tay mà muốn lấy đem về, mong nó to như tấm ảnh chụp để làm của riêng là chuyện không thực tế.

Dạ, được, nhưng xác suất bác Tom ạ, có một số trang web có khả năng tìm hình tương tự với bức hình mình đưa lên. Chẳng hạn như trang này chẳng hạn.

Còn có 1 tool có thể phóng to hình ảnh mà không bị vỡ hạt nữa, hồi trước con hay áp dụng, thấy hay phết, bây giờ để lục lại xem thử

hs_guong_mau

Thắc mắc:

Tui có cái hình bằng cái móng tay. Có tool phóng to ra cở bàn tay mà không vở hạt.

Nếu tui có cái hình bằng bàn tay thì nó có thể phóng to ra như cái đầu mà không vở hạt hay không?

Suy nghỉ theo cách trên thì cần chi file gốc lớn!

vichiha_itachi

Mình cũng thắc mắc y chang bác TOM.

Còn chuyện có tool để từ cái móng tay phóng to lên bằng cái ... mâm thì có lần nghe một ông, tự khoe làm special effect cho Hồ Ly út bảo là kỹ thuật đó là độc quyền của NASA và các cơ quan bảo vệ pháp luật của Mỹ, không được phổ biến thành hàng dân dụng, nghe cũng có lý.

iumaylam

Cái phóng to tất cả người đang bàn đến chắc là cái Photozoom. Nó dùng cách "đoán" để chen thêm dots/pixels vào hình. tui có thử, cũng tùy hình, nhưng to lên 200% (gấp đôi) còn có thể chấp nhận được trên monitor (màn hình). Các software sửa hình khác cũng cho phép làm hình lớn lên NHƯNG theo lẽ thường thì có thể lớn thật lớn nhưng có coi được không là 2 chuyện phải để ý.

Riêng chủ topic, sao không xin quách chủ của nó cho rồi. Mình là "fan" mình có quyền xin hình hay chữ ký và dĩ nhiên họ cho thôi ngoại trừ dùng làm chuyện không đúng.

luckyone160

Hồi trước con có cái hình này

Là avatar của một đứa bạn, mang về rồi phóng to ra được cái này. Mới lục lại cái hình trong máy. Còn cái tool thì lâu quá rồi không nhớ ra nữa.

Em cũng hơi thắc mắc là nếu phóng to ra ắt sẽ bị vỡ hạt, không hiểu nó làm cách nào mà có thể phẳng lỳ như vậy, thử bỏ vô Photoshop kéo ra một phát là vỡ liền.

dizzdirty

Quote:

Được gửi bởi tam_giang

Riêng chủ topic, sao không xin quách chủ của nó cho rồi. Mình là "fan" mình có quyền xin hình hay chữ ký và dĩ nhiên họ cho thôi ngoại trừ dùng làm chuyện không đúng.

Cái này gọi là săn ảnh gái chứ chẳng phải fan phiếc gì cả... và mấy "pé teen" bây giờ rất là "chảnh" cho dù có xin cỡ nào cũng không cho

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

@Ku Long: Bác làm thế nào mà hay vậy ? Lúc trước mình cũng có xài PhotoZoom rồi mà cũng đâu được thế này. Thật là "pro" và cũng thật là xinh quá đi :">

Webbe

hì có tool nào không share đi ace em có cái ảnh chụp ny cũ đưa vào làm avatar nhưng giờ thì chịu rồi nó bé quá (

sihoang3000

các bạn lại hiểu lầm em rùi nên nghĩ này nghĩ nọ, cái gì tốt hay xấu không phải do bản thân nó, mình nhìn xấu thì thành xấu, bảo đẹp là đẹp, dù sao em cũng Thank tất cả người vừa góp ý kiến

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Nghiên cứu giá trị của siêu âm trong chẩn đoán rau tiền đạo cài răng lược ở thai phụ có sẹo mổ lấy thai Y dược 0
D Nghiên cứu kết quả phẫu thuật rau cài răng lược trên bệnh nhân có sẹo mổ lấy thai tại bệnh viện phụ sản Hà Nội Y dược 0
D Khảo sát tình hình chăm sóc bà mẹ sau mổ lấy thai tại Bệnh viện Đa khoa trung ương Cần Thơ, năm 2017 Y dược 0
A Hoàn thiện công tác kế toán nghiệp vụ tiêu thụ thành phẩm tại Doanh nghiệp sản xuất - Lấy ví dụ minh Luận văn Kinh tế 0
H Phân tích biến động về lao động trong ngành thống kê Việt Nam lấy mốc thời gian 1995; 200; 2005; 200 Luận văn Kinh tế 0
G Kinh nghiệm công nghiệp hoá, hiện đại hoá ở một số nước lấy Khoa học và công nghệ cùng Giáo dục và đ Luận văn Kinh tế 0
D Nghệ thuật quân sự "lấy ít địch nhiều, lấy yếu chống mạnh" của quân và dân nhà Trần trong chiến thắn Văn hóa, Xã hội 0
D Biện pháp thúc đẩy xuất khẩu hàng hoá trong nền kinh tế thị trường (lấy ngành hàng thuỷ sản làm ví d Luận văn Kinh tế 0
K Kinh doanh và biện pháp phát triển kinh doanh của doanh nghiệp (lấy nhà hàng Nhật Hồng làm ví dụ) Luận văn Kinh tế 0
D Essay Time lost will never return - Thời gian trôi qua không thể lấy lại Các kỳ thi Tiếng Anh 0

Các chủ đề có liên quan khác