n0_crazy

em có mấy nghề vụ không hiểu. Các anh chị giúp em với

1 bảng tổng hợp phân bổ trước lương cho các đối tượng:

CNSX thịt thăn xông khói:8tr

CNSX thịt Chân giò XK: 6tr

SNSX Dăm bông: 5tr

CNSX xúc xích Đức: 5tr

NV quản lý phân xưởng: 10tr

NV bộ phận bán hàng: 15tr

NV bộ phận QLDN: 20tr

- trước lương nghỉ phép thực tế phải thanh toán:

CNSX thịt thăn xông khói: 300.000

CNSX Dăm bông : 200.000

CNSX Xúc xích đức : 200.000

2 . trích trước lương nghỉ phép của CNTTSX theo tỷ lệ 10%

3 . xuất kho gửi bán sp cho công ty Nhất Nam: 100kg với đơn giá 130 000. Giá chưa bao gồm thuế VAT 10%.

4 . nhận được giấy báo có của ngân hàng về số hàng gửi bán ở nghề vụ 3

5 . Tạm trích lập quỹ theo bảng kê

quỹ đầu tư phát triển:25tr

quỹ khen thưởng phúc lợi: 15 tr

6. Tạm nộp thuế theo thông báo của cơ quan thuế là: 500.000

7. chi tạm ứng cho CNV ủng hộ trẻ em nghèo: 8tr

8 . tạm ứng cho Tạ thị Lan đi mua nguyên liệu là 12tr.

9 . bảng kê khấu hao lương công nhân: trừ tạm thừa chưa thanh toán của Đỗ thị Mai là 3tr, trước ủng hộ là 8tr

10 . chi các khoản :

chi hội họp công đoàn:1,5 tr

chi trợ cấp khó khăn: 2tr

chi trợ cấp khó khăn đột xuất: 2.5 tr

11: nhận được giấy báo nợ của ngân hàng về khoản trước trả vay ngân hàng là 250tr

duckduck_vitvit

Nguyên văn bởi yeuthatlong

em đang học kế toán, em chưa biết lập bảng phẩn bổ nguyên vật liệu và công cụ công cụ như nào.Rất mong được giúp đỡ.

em Thank các bạn trước nha

Bạn có thể tham khảo qua mẫu sau nhé

Vinn

nếu được học thì không phải hỏi.dễ mà bạn không cho chỉ giúp mình với

sonha1985

Nguyên văn bởi cuacang.86

dễ ợt. đi học bạn không được giáo viên dậy ah?

học lại đi nhé

Nếu ai cũng biết tất cả thì vừa không phải lập diễn đàn này làm gì, nếu bạn biết thì bạn giúp còn nếu không muốn giúp (vì có thể cũng không biết) thì cũng đừng vào topic mà phát ngôn như thế.

zaike_2909

ukm.đúng rồi.Mình rất là bực mình khi mà bạn cuacang.86 vào topic của mình mà nói như thế.Đã không giúp lại còn nói mình thế.Từ trước tới giờ chưa bị ai nói thế.Nhưng mà trong cuộc sống đều có 2 mặt mà.

Vậy là bạn vừa làm được chưa?? Mình coi qua bảng phân bổ chị Hằng Nghiêm gửi rùi, hình như đó là khấu hao TSCD hay sao í nhỉ ??? hơi nhìu mục và rắc rối, cái đó có lẽ là phù hợp với cty chị ấy, Còn mình thấy đây là bài tập của bạn, bạn nên làm mẫu bảng phân bổ CCDC đơn giản hơn ! Cũng dễ hiểu thôi mà

Meredydd

chào cả nhà

Cả nhà có ai biết cách làm bảng phân bổ NLV, CCDC theo mẫu số 07-VT ban hành theo QĐ15/2006/QĐ-BTC ngày 20/03/2006 thì chỉ dẫn mình với

- VD: tháng 03 mua máy in và máy tính: 9.000.000 đồng thuế 10%

Tháng 04 mua máy Fax: 3.000.000 đồng thuế 10%

Tháng 04 mua két: 4.000.000 đồng thuế 10%

Mình hạch toán

Nợ 153: 9.000.000

Nợ 133:900.000

Có 111:9.900.000

Nợ 142/có 153: 9.000.000

Nợ 642/có 142: 3.000.000 (phân bổ làm 3 lần)

những nghề vụ kia hạch toán tương tự nhưng mình không hiểu cách ghi vào bảng theo mẫu 07-vt Ai biết thì làm ơn bỏ chút thời (gian) gian trả lời giúp mình

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
T Hoàn thiện công tác lập, đọc và phân tích bảng cân đối kế toán tại Xí nghiệp Đảm bảo an toàn giao thông đường sông Hải Phòng Khoa học Tự nhiên 0
N [Free] Đề án Bàn về nội dung phương pháp lập, trình bày, kiểm tra và phân tích bảng cân đối kế toán Luận văn Kinh tế 0
T Hoàn thiện tổ chức lập và phân tích bảng cân đối kế toán tại công ty cổ phần vật tư tổng hợp Hải Phò Tài liệu chưa phân loại 0
B Hoàn thiện tổ chức lập và phân tích bảng cân đối kế toán tại công ty cổ phần cảng Đoạn Xá Tài liệu chưa phân loại 0
N Hoàn thiện công tác tổ chức lập và phân tích bảng cân đối kế toán tại công ty TNHH Tường Phát Tài liệu chưa phân loại 0
A Hoàn thiện công tác kế toán lập và phân tích bảng cân đối kế toán tại xí nghiệp sửa chữa và phát tri Tài liệu chưa phân loại 0
S Hoàn thiện tổ chức lập và phân tích bảng cân đối kế toán và báo cáo kết quả kinh doanh tại công ty T Tài liệu chưa phân loại 2
L Nội dung, phơng pháp lập bảng cân đối kế toán và Báo cáo kết quả kinh doanh tại các doanh nghiệp Luận văn Kinh tế 0
N Phương pháp lập một số loại bảng trong kế toán Tài liệu chưa phân loại 0
C Bác nào có thể chỉ em cách lập bảng cân đối kế toán với...........? Hỏi đáp, chia sẻ kiến thức kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác