tctuvan

Đây là bài hướng dẫn mà mình làm rất tỉ mỉ cho cả nhũng người mói làm quen với máy tính chưa biết nhiều về hệ điều hành Windows có thể đọc và hiều được để cài lại hệ điều hành windows cho máy tính của mình mỗi khi bị lỗi. Có bất cứ chỗ nào không hiểu các bạn có thể gửi câu hỏi Tại Đẳv mình sẽ giải thích tỉ mỉ hơn cho các bạn để các bạn hiểu và làm đuỤc. Bắt đầu nhé!
Chuẩn bị:
- 01 đĩa CD WindowsXP. Nếu chưa có bạn có thể tham khảo, Download ở đẳv
- Thiết lập BIOS đặt chế độ khỏi động đầu tiên cho ổ đĩa CD (Do tính chất mỗi Main (bộ mạch chủ) khác nhau nên cách truy cập vào BIOS cũng có sự khác nhau. Thông thường khi bật máy hay khỏi động lại máy bạn nhanh tay nhấn phím Del hay F12 và nháy liên tục cho đến khi hiện ra cửa sổ thông báo đã truy cập vào BIOS hiện ra). Dưói đây là ví dụ về hình ảnh của BIOS thường gặp.

--------------

Vì bài viết dài nên các cậu download về để xem

Tham khảo xem Bài
Hướng dẫn cài đặt Windows 7 từ A-Z
WinsetupfromUSB 0.2.3 - Cài đặt nhiều hệ điều hành từ USB

tctuvan

Trích dẫn từ phuc97:
MÌNH không CÓ MÁY KHÁC LÀM SAO CÀI ĐÂY

Có đĩa windows xp chưa? có ổ đĩa không?
Làm gì có đoạn nào cần dùng máy khác!!. Cái ngay trên máy đó luôn
Nhưng cậu không biết thì hơi mạo hiểm đó vì cài rồi mà không biết sẽ không vào được windows ...

Đọc kỹ các hướng dẫn, nếu có thể thì in ra giấy mà vừa cầm vừa cái. Cũng đơn giản mà.

phuc97

máy mình đã cài windows rồi nhưng bây giờ mình muốn cài lại cũng làm y như vậy hả

Các chủ đề có liên quan khác