noibuonsamac001

Đến hẹn lại lên, Cá Mập nhà ta lại tiếp tục xơi cáp tiếp khiến anh em khốn đốn vì mạng mẽo. Có lẽ khốn khổ nhất là anh em dùng Mạng VNPT. Vào facebook đọc tin tức khéo load cái ảnh cũng chờ mỏi răng, chưa kể những lúc bực mình khi gửi tin nhắn toàn bị lỗi. Xem Youtube cũng tải mãi chả được, xem chất lượng thấp nhất mà còn load mãi.

Lời khuyên đầu tiên của mình là tốt nhất nên dùng mạng Viettel. Mình dùng 2 mạng, ở trọ thì mạng Viettel, còn ở nhà thì VNPT, và phát hiện rằng cứ đứt cáp thì khốn đốn vs thằng VNPT, còn Viettel thì lại nhanh hơn lạ thường

Còn nếu dùng VNPT hay FPT mà bị Lag thì các bạn thử đổi sang dùng 1 trong 3 DNS sau xem sao.

1.Perferred DNS server: 165.21.83.88

Alternate DNS server: 165.21.100.88

2.Perferred DNS server: 208.67.222.222

Alternate DNS server: 208.67.220.220

3.Perferred DNS server: 203.113.188.1

Alternate DNS server:203.113.131.3

4. Perferred DNS server: 4.2.2.5

Alternate DNS server : 4.2.2.6

Đây là 4 DNS mình sưu tầm được từ các mùa đứt cáp, thử xem sao nhé

Nếu vẫn chưa hiệu quả thì các bạn thử down Ultrasurf về dùng nhé, mình thấy lúc đứt cáp ít nhất dùng cái đó thì cũng đỡ hơn chút, nhất là và Facebook gửi tin nhắn không bị lỗi nhiều nữa.

hay các bạn cũng có thể vào trang m.facebook thay vì vào facebook.com, cũng đỡ hơn 1 chút

hay nếu có windows 8.1 thì có thể thử lên store tải trình duyệt browse Facebook gì đó, đại loại là mấy ứng dụng vào Facebook trên Store cứ down hết về thử coi sao )

Hiện tại thì đó là những cách mình đã từng thử với cái mạng VNPT mùa đứt cáp. các bạn có cao kiến gì thì cùng góp ý để giúp đỡ anh em cùng nhau qua mùa đứt cáp nhé )

ARC_K28

ổn với fb, youtube vẫn còn chậm, google cũng thế nhưng tks cho tinh thần

meocon_932001

ổn với fb, youtube vẫn còn chậm, google cũng thế nhưng tks cho tinh thần Tại nó cũng chỉ tương đối bạn ah, nhất là mạng VNPT thì hơi mệt

Mình test thấy còn chậm hơn cái dns của google bác à . FPT nhóe FPT mình chưa test, tại mạng mình dùng là VNPT mà

Graham

bác test thì dns nào tốt nhất nhỷ , vnpt đang dùng dns google dns google mình thấy không ổn lắm. Đợt này đang ở phòng trọ dùng mạng viettel nên mạng không ảnh hưởng, về nhà dùng mạng vnpt mới chậm. Mấy DNS đấy mình lưu lại từ mấy lần trc đứt cáp cũng dùng. Đại loại là đổi liên tục, lúc cách này được, lúc cách kia được

ngochuy_nguyen

vừa thử thấy thằng open 208.67.222.222 dns là nhanh nhất

bác muốn tìm dns nào nhanh nhất thì xóa dns trong máy đi mở cmd lên gõ ping 208.67.222.222 -t rồi thử mấy cái khác xem cái nào thấp nhất

Các chủ đề có liên quan khác

Các chủ đề có liên quan khác