yenbai_net

tình hình là e có cài windows xp cho laptop

m dùng bản ghost tankiet( thấy bảo mod lại của thanh an)

nhưng mà sau khi ghost xong thì lúc bị màn hình xanh( m đã vào bios chỉnh sang ide nhưng vẫn bị màn hình xanh)

lúc thì đang vào thì bị tắ ngóm như kiểu là bị hết pin rồi sậo nguồn vậy)

m cũng đã thử vài bản ghost nhưng vẫn bị lỗi như thế

anh em nào biết chỉ giúp mình với

theo như bạn nói thì lỗi k phải do phần mềm gây lên rồi, do phần cứng thôi, bạn lên tháo máy ra vệ sinh lại xem tnao

Jamie

theo như bạn nói thì lỗi k phải do phần mềm gây lên rồi, do phần cứng thôi, bạn lên tháo máy ra vệ sinh lại xem tnao nhưng nếu cài windows 7 hay windows 8 thì tất cả lại bt mà

tranvothanhtam

Cũng có khả năng bản cài bị lỗi. Mà đã cài được windows 7, 8 thì quay lại XP làm gì?

socola_chua2000

thì phần mềm của em nó yêu cầu xp mới chạy được mới chết chứ

m dùng 4 bản ghost khác nhau mà không được Cũng có khả năng bản cài bị lỗi. Mà đã cài được windows 7, 8 thì quay lại XP làm gì?

Wynton

Bạn đã mất công ghost đi ghost lại nhiều bản như vậy sao không tự cài lại windows từ đầu đi. Theo như mình thấy, ghost tuy tiện nhưng không phải bản nào cũng tốt vì đơn giản nó được cài trên máy khác và sử dụng bộ driver tổng hợp, nên nhiều lúc sẽ dẫn đến thiếu hay xung đột driver. Tốt nhất bạn nên tự cài lại toàn bộ windows rồi ghost lại một bản cho riêng máy bạn để tiện sử dụng về sau.

Các chủ đề có liên quan khác