boy_me_game2004

Chào Anh em.

Sau khi TT chính thức có sóng ngày 18/8/2014 đến ngày 20 tui lập PIC và mở trạng thái mua hàng và có những thành quả nhất định ở Dòng thiên thời ( Dòng P, Dệt may và VTB)

Mặc dù 1 chu kỳ sóng vẫn còn . Nhưng theo đánh giá và nhận định của Cường thì 1 đợi điều chỉnh trong 1 chu kỳ sóng lần này diễn biến khá phức tạp ( Cường có viết dòng trạng thái 1 2 hôm trc Vùng Nguy Hiểm . cẩn trọng ) Chính vì thế hôm nay Cường mới mở trạng thái thoát Hàng hy vọng anh em nhỏ lẻ hãy tỉnh táo .Suy xét cho kỹ việc nắm giữ hàng của mình nhé .

Về FA : Vừa qua có quá nhiều tin tốt bung ra từ Dòng P , BDS và chính sách vĩ mô mà TT không tăng . vì vậy 1 đợt điều chỉnh là không thể tránh khỏi .

Về TA : Các CP trụ (GAS,BVH ,VCB ,DPhần mềm , STB , MSN,VIC ,VNM v..v.v..) đều có tín hiệu xấu

Và Hành động Trước khi quá muộn là

Thứ nhất : Dòng P đã xác nhận PP đỉnh 1 2 phiên trước sau khi đã quá tăng quá nóng trong 1 thời gian ngắn Đạt lợi nhuận 100% kể từ vụ Biển Đông , cá biệt là 300%(PVC từ 14 lên 47)

Thứ hai : Dòng chứng khoán và Dòng BDS chưa tăng nhiều trong sóng này nên căn thoát khi TT có những phiên Bull . Giảm tỷ lệ đến mức thấp nhất có thể để an toàn

Thứ ba : Những cp Dòng KS và các cp đầu cơ cũng xem xét thoát hết , mặc dù chưa tăng mấy . Nhưng khi TT chung diễn biến xấu thì tất yếu sẽ bị ảnh hưởng .

Kết Luận : Căn BULL trong 1 2 phiên tới để thoát hàng . Dù Chu kỳ sóng có thể sẽ sớm quay lại trong 2 3 tháng tới . Nhưng việc an toàn sau khi có LN về việc mở PIC vào hàng . Cường an toàn và để bảo vệ thành quả nên khuyên anh em thoát hàng ( đặc biệt dòng P ) .

Thân Chào .

P/S : Anh em có Danh Mục thế nào cứ đưa lên . Cùng PT trên tinh thần học hỏi , chia sẻ để cùng nhau đúc rút những kinh nghiệm cho đợt sóng sắp tới nhé

Dòng khác ngoài P về điểm cũ mất rồi, có sóng đâu bác.

Dmục vẫn còn FPT và HAG bác cho ý kiến với ạ

Kenn

thoát giờ cũng hơi muộn nhưng bảo toàn vốn cũng là vấn đề ưu tiên số 1

hanah_82

bác cuóngtock lại tái xuất rồi, đợt rồi không thấy bác vào con nào mà đã ra hàng rồi hehe

Cawrdav

FPT cung thoat het ha bac Cường, không đợi KQKD Quý III à, chỉ còn vài ngày nữa thôi mà.

MluvB_4ever

Xuống sâu là khó đấy Cường, có những mã không thể xuống được nữa thì tích lũy không cần phải bán.

Chào bác.

tui vào Dòng Thiên thời đó thôi .

Và Dòng CK nhưng không ăn dc nhiều . tui thấy nguy hiểm thì thông báo với anh em

Việc bây giờ làm là tĩnh tâm để xử lý Tài khoản .

Sóng sẽ sớm tới bác ạ . nhưng cứ an toàn là chính đi

chúc bác sáng suốt thành công nhé

Các chủ đề có liên quan khác