chuottucute1

Hôm nay nghịch nghịch cái phân quyền .... tự nhiên thấy cái phân vùng E của mình tên thành Local Disk , đổi kiểu nào cũng không được .... Vào Acronisk thì thấy tên phân vùng đúng và vào chế độ safe mod thì tên phân vùng đúng luôn !!!! vào desktop thì vẫn local disk chả biết làm sao ....

bật show file ẩn , cũng không tìm thấy file autorun.inf !!!

mấy thánh chỉ giùm mình với

Hôm nay nghịch nghịch cái phân quyền .... tự nhiên thấy cái phân vùng E của mình tên thành Local Disk , đổi kiểu nào cũng không được .... Vào Acronisk thì thấy tên phân vùng đúng và vào chế độ safe mod thì tên phân vùng đúng luôn !!!! vào desktop thì vẫn local disk chả biết làm sao ....

bật show file ẩn , cũng không tìm thấy file autorun.inf !!!

mấy thánh chỉ giùm mình với 1.Start-->Run-->gõ regedit-->Enter

2.Trong Registry Editor bạn tìm đến đường dẫn sau
Code: HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Explorer Ở khung bên trái bạn right click vào khoá Explorer-->New and Key-->gõ DriveIcons-->Enter

Ở khung bên trái bạn right click vào khoá DriveIcons-->New and Key-->gõ E-->Enter

Ở khung bên trái bạn right click vào khoá E-->New and Key-->gõ DefaultLabel-->Enter

Ở khung bên phải của khoá DefaultLabel double click vào Default-->gõ tên bạn muốn đổi cho ổ E vào ô Value data-->OK

3.Close Registry Editor and restart máy

HDpro_love

1.Start-->Run-->gõ regedit-->Enter

2.Trong Registry Editor bạn tìm đến đường dẫn sau
Code: HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Explorer Ở khung bên trái bạn right click vào khoá Explorer-->New and Key-->gõ DriveIcons-->Enter

Ở khung bên trái bạn right click vào khoá DriveIcons-->New and Key-->gõ E-->Enter

Ở khung bên trái bạn right click vào khoá E-->New and Key-->gõ DefaultLabel-->Enter

Ở khung bên phải của khoá DefaultLabel double click vào Default-->gõ tên bạn muốn đổi cho ổ E vào ô Value data-->OK

3.Close Registry Editor and restart máy Thank đã chỉ

mình làm thế này vẫn được mà ít bước hơn

ADD thêm User System ( Full Controll ) là đổi được !!!

phuken_kotaro

ADD thêm User System ( Full Controll ) là đổi được !!! Bạn cmt kiểu này thì sau này bạn sẽ không nhờ được ai giúp nữa đâu, bạn nên edit lại bài viết sao cho người đã từng hổ trợ ở topic này khi xem lại hõ không bị tự ái

oanh12ls

Bạn cmt kiểu này thì sau này bạn sẽ không nhờ được ai giúp nữa đâu, bạn nên edit lại bài viết sao cho người đã từng hổ trợ ở topic này khi xem lại hõ không bị tự ái no problem,miễn sao bạn ấy fix được lỗi là được rồi bạn...

Chauncey

mình không làm theo cách của bạn , mình làm thế này vẫn được mà ít bước hơn

ADD thêm User System ( Full Controll ) là đổi được !!! Hỏi người ta chỉ cho mà còn bày lại cách ai cũng biết .

Bạn cmt kiểu này thì sau này bạn sẽ không nhờ được ai giúp nữa đâu, bạn nên edit lại bài viết sao cho người đã từng hổ trợ ở topic này khi xem lại hõ không bị tự ái hây zà thì t có cách khác thì t bổ sung thêm mà !!!

langtu2004lk

Hỏi người ta chỉ cho mà còn bày lại cách ai cũng biết . hajzzz chỉ bổ sung thôi mà làm quá !!!

Các chủ đề có liên quan khác