Avner

Mình xin trình bày lại cụ thể sự việc diễn ra, vào lúc 22h52' mình vào google tìm hiểu thông tin về một nhà văn nổi tiếng, link như sau :

Mình bấm vào link:

thì đột ngột, website chuyển sang một trang có tên xham******* ( Sau này mình tìm hiểu thì đây là một trang web chứa nội dung không lành mạnh ) Sau đó, mình thử lại thì trang kinhdotruyen vẫn vào lại bình thường

Cái máy này mình dùng từ cuối tháng 5, vốn đầu nó là của người Anh, sau rồi anh ấy đi du học, mình liền sử dụng thế

Mình xin cam đoan với các bạn là trước tháng 5 ( trừ trường hợp mình bị ... mất trí nhớ ) Mình chưa từng vào trang web kia lần nào cả

Lần này bị là lần thứ 2, lần thứ nhất diễn ra khi mình đang tìm hiểu về DW ( ai-cũng-biết-rồi-nhỉ ) Mình cũng vào google -search ra một trang của Việt Nam, trang này tự động nhày sang một link khác, cũng chính từ các trang xham************* kia Lần sau vào lại thì không sao

Mình không biết chuyển gì xảy ra nữa, mong các bạn cố vấn xem điều gì đã xảy ra với máy của mình.

aloha_296

Có thể do cái trang web kia bị dính mã độc của hacker nên tự động chuyển khách vào sang 1 trang web khác,

bạn check máy xem có adware hay malware gì ko. link từ google luôn chuyển đến đúng trang, chỉ từ các trang khác thì mới bị đưa sai địa chỉ thôi

galaxy_angel

Nhiều khả năng máy bạn bị nhiễm virus rồi, trước đây PC mình cũng vậy, tuy nhiên con virus này rất khó chịu, mình phải dùng norton IS mà vẫn diệt không được. Có thể cài lại máy hoạt lấy link trang web kia search để tìm cách diệt nhé. (Sr vì lâu quá nên mình không nhớ được cách giải quyết khi ấy).

hanbongvan

dùng phần mềm adMuncher hoặc ABP bạn nhé những quảng cáo dạng này sẽ bị ban ngay

Các chủ đề có liên quan khác