Duante

mỗi ngày nên ngủ bao nhiu tiếng, có nên ngủ trưa?bỏ bao nhiu time để học tốt anh văn mỗi ngày

Thời gian ngủ của mỗi người trung bình là 8 tiếng

Giấc trức nếu có thể dành thời (gian) gian ngủ từ 30 phút đến 1 tiếng là tốt

Còn chuyện học hành muốn tốt tất cả các môn thì chúng ta phải cố gắng và thích môn nào thì chú tâm vào môn đó nhiều hơn 1 chút

dunghoivisao

Mỗi ngày nên ngủ 8 tiếng,nhưng mỗi người có giấc ngủ khác nhau nên tùy thôi,tui nghĩ thế.còn ngủ trưa thì rất cần đấy,nếu bạn có 1 giấc ngủ thật sâu thì 15' đến 30' là thoải mái hơn rồi,nhưng mà giấc ngủ cảu bạn bất được sâu thì nó thật là mệt mỏi đấy!

Còn thời (gian) gian để học tốt môn anh văn thì không có khoảng thời (gian) gian chính xác đâu.Theo tui thì bạn nên chia nhỏ khoảng thời (gian) gian học ra tầm khoảng 1 tiếng rồi nghỉ 15' lại học tiếp bạn nên học xen kẽ giữa đọc,viết,nói và nghe hiểu nữa sẽ tốt hơn đấy!Bạn thử đi xem sao.

Chúc bạn học tốt!

Iason

theo tớ thì giấc ngủ rất quan trọng nhưng tùy vào mỗi người mà có giấc ngủ khác nhau

còn để trung hòa các môn học thì bạn nên sắp xếp 1 cách hợp lý chuyện học của bạn thôi

VD như bạn học môn dễ trước môn khó sau quy định học bài thì có thể nghe nhạc nhưng không dc chơi game

còn để học tốt môn AV thì tùy mỗi người thôi bởi vì có người giỏi môn này người lại giỏi môn khác mà bạn nhưng theo mình thì nên tập trung vào khi cô giáo giảng bài trên lớp và để ý 1 cách nghiêm túc khi cô cho cấu trúc ngữ pháp (bây h mình là thi trắc nghiệm grama mà bạn :D)

Các chủ đề có liên quan khác