HyNhpSimHa

Máy mình khi khởi động màn hình sáng bình thường .nhưng khi bật đầu mình bấm 1 nút bất kì thì nó đen lại .kiểu như mình giảm độ sáng mức thấp nhất ấy. Khi nó vào màn hình thì không bấm được tăng giám volume .cũng như tăng độ sáng nữa. Cho mình hỏi lỗi như thê thì sửa ntn. Có phải bị lỗi windows hay không. Xin cảm ơn. .

[ Post bai thong qua Mobile ]

HyNhpSimHa

giúp mình cái anh em

Trích dẫn từ HyNhpSimHa:
Máy mình lenovoz460 khi khởi động mmàn hình sáng bình thường .nhưng khi bật đầu mình bấm 1 nút bất kì thì nó đen lại .kiểu như mình giảm độ sáng mức thấp nhất ấy. Khi nó vào màn hình thì không bấm được tăng giám volome .cũng như tăng độ sáng nữa. Cho mình hỏi lỗi như thê thì sửa ntn. Có phải bị lỗi windows hay không. Xin cảm ơn. .

tctuvan

Re: giúp mình cái anh em

Bạn bấm một nút bất kỳ lúc đã vào windows chưa?

Nếu đã vào rồi, nhiều khả năng do cái laptop của bạn để chế độ tiết kiệm pin Save power, nên nó tự động cân bằng sáng. Khi trờ sáng sẽ tự động tối màn hình và ngược lại. Tuy nhiên có Sensor cảm ứng hoạt động không chuẩn nên vậy thôi

Bạn vào đây download driver Power về cài

Rồi thử tắt chế đệ save power tiết kiệm điện đi

HyNhpSimHa

Máy mình cài mật khẩu . Khi nó hiện khung là bấm mất khẩu. Bấm vào nút bật kì. . Là đen lại . Lúc nào bạn rảnh giúp mình dc không mình chả hiểu gì
.. bắt teamviwe nà

HyNhpSimHa

Trích dẫn từ HyNhpSimHa:
Máy mình cài mật khẩu . Khi nó hiện khung là bấm mất khẩu. Bấm vào nút bật kì. . Là đen lại mờ màn hình mức thấp nhất nà vs lại không chỉnh sc ấm lượng nữa. Lúc nào bạn rảnh giúp mình dc không mình chả hiểu gì
.. bắt teamviwe nà

tctuvan

Trích dẫn từ HyNhpSimHa:
Máy mình cài mật khẩu . Khi nó hiện khung là bấm mất khẩu. Bấm vào nút bật kì. . Là đen lại . Lúc nào bạn rảnh giúp mình dc không mình chả hiểu gì
.. bắt teamviwe nà

Bạn đã cài đủ driver cho máy chưa?

Bạn vào đây download driver về rồi cài. Nhớ chọn đúng bản của bạn 32bit hay 64bit

Cài xong chắc sẽ khắc phục được.

Các chủ đề có liên quan khác