Máy em đang dùng bình thường thì đột nhiên màn hình bị kẻ sọc đỏ như thế này ạ:

Cứ thay đổi hình ảnh trên màn hình thì kẻ sọc này cũng thay đổi theo. các bạn cho em hỏi như thế này là bị gì được không ạ? Em chỉ sợ nó liên quan đến phần cứng chứ không phải card màn hình

À em muốn hỏi thêm máy em còn hạn bảo hành nhưng dùng không cẩn thận bị rách mấy cái tem FPT ở ngoài, chỗ dán che ốc ấy ạ thì không biết có được bảo hành nữa không nhỉ? Máy em là máy Asus các bạn à

Misu

Máy em đang dùng bình thường thì đột nhiên màn hình bị kẻ sọc đỏ như thế này ạ:

Cứ thay đổi hình ảnh trên màn hình thì kẻ sọc này cũng thay đổi theo. các bạn cho em hỏi như thế này là bị gì được không ạ? Em chỉ sợ nó liên quan đến phần cứng chứ không phải card màn hình

À em muốn hỏi thêm máy em còn hạn bảo hành nhưng dùng không cẩn thận bị rách mấy cái tem FPT ở ngoài, chỗ dán che ốc ấy ạ thì không biết có được bảo hành nữa không nhỉ? Máy em là máy Asus các bạn à bác cứ quăng bảo hành,lổi này 90% do phần cứng rồi,laptop dán nhiều tem bảo hành lắm,cứ nói là chùi máy đè ,mạnh quá nó rách,rách có 1 tem nó không làm khó gì được đâu

nh0k_mjk0

VGA bị rác thì phải . Phải đóng hay hấp chip lại . Cứ ném cho bảo hành đi .

bác cứ quăng bảo hành,lổi này 90% do phần cứng rồi,laptop dán nhiều tem bảo hành lắm,cứ nói là chùi máy đè ,mạnh quá nó rách,rách có 1 tem nó không làm khó gì được đâu Thank bác. Em chỉ sợ nó làm khó mình không cho bảo hành, cơ mà thấy nhiều người bảo ASUS vẫn cho bảo hành dù tem dán ngoài bị rách. Hoang mang quá!

VGA bị rác thì phải . Phải đóng hay hấp chip lại . Cứ ném cho bảo hành đi . Bị rác là thế nào vậy bác? Em nghĩ là do cái màn hình hay sao ấy ạ

Stanburh

Bị rác là thế nào vậy bác? Em nghĩ là do cái màn hình hay sao ấy ạ bác cứ quăng bh đi,không phải lăn tăn

Các chủ đề có liên quan khác