army_quan

Chào mấy bác

Tình hình là em mua con laptop vaio hàng nhật cài sẵn windows 7

Hôm bữa nghịch cài windows 8 thì cài nhầm lên cái ổ recovery của nó. Làm em phải cài windows 2 lần mới dùng được

Giờ nghĩ lại thì thấy chơi ngu ạ . Giờ có cách nào khôi phục lại phân vùng đó không ạ . Giờ em bấm nút assit là nó vào một bản windows bt ( khác windows chính của máy. Tại em lỡ ghost lên đó rồi)

EM Thank mấy bác trước ạ

ria_em2009

Hỏi tức là bạn đã trả lời rồi đấy . Mất phân vùng chứa dữ liệu Recover thì làm sao mà còn Recovery được nữa. Đã bị ghi đè thì có phục hồi cũng... chỉ còn lại chút này mà thôi... xuồng bể lụm đinh sét . Buồn cho bạn và... buồn ngủ cho mình.

ayorina_chen

rất đơn giản , bạn có thể ra trung tâm sony và nhờ ủy quyền cho nó cài lại phân vùng ( mất mả tiền đó ) >>> cách 2 : theo mình thấy tốt nhất , máy mượt nhất và gọn nhất >>>> cài windows bằng đĩa ==! có gì down driver ở trang chủ bên nhật ( do máy bạn là máy nhật ) theo thứ tự bạn down là ngon lành và k bị rác như bản phục hồi windows . đây là kinh nghiệm sử dụng vaio của mình

việc cài đặt phải theo bản windows có phải dành riêng cho máy nhật không ( một số nước châu âu họ dùng bản windows khác vs bản thương mại bình thường ) , dùng key ở *** máy active là thành bản quyền

chúc bạn may mắn

thiquocduy

rất đơn giản , bạn có thể ra trung tâm sony và nhờ ủy quyền cho nó cài lại phân vùng ( mất mả tiền đó ) >>> cách 2 : theo mình thấy tốt nhất , máy mượt nhất và gọn nhất >>>> cài windows bằng đĩa ==! có gì down driver ở trang chủ bên nhật ( do máy bạn là máy nhật ) theo thứ tự bạn down là ngon lành và k bị rác như bản phục hồi windows . đây là kinh nghiệm sử dụng vaio của mình

việc cài đặt phải theo bản windows có phải dành riêng cho máy nhật không ( một số nước châu âu họ dùng bản windows khác vs bản thương mại bình thường ) , dùng key ở *** máy active là thành bản quyền

chúc bạn may mắn ra trung tâm SONY làm gì cho mệt

mất tiền triệu nữa

tốt nhất cứ cài windows Cr-ack đi !

win bản quyền Nhật có gì hay ho đâu cơ chứ

Chủ thớt đã xóa mất phân vùng đó rồi thì làm sao khôi phục lại được nữa. Ra Sony Center cũng không phải là ý kiến hay vì chi phí chắc chắn không hề rẻ. Bây giờ thì đành cài bằng đĩa ngoài thôi chứ biết sao giờ

Các chủ đề có liên quan khác