nhocsieuway24

Như tít ở trên.

Hiện h nhà em sài mạng của thằng sctv ( không phải em alo gắn net đâu nên đừng hỏi tại sao gắn sctv ) thì sài cũng trục trặc nhìu sau vài lần sửa cũng ok gần 1 tháng thì bây h bị như thế này là cứ mỗi đêm tới 8h ( của tuần trước ) thì bị load hình ảnh truyện tranh và facebook load cực chậm, do máy có sài cfospeed nên biết tốc độ mạng đang dùng và em theo dõi thấy chỉ cần là load hình ảnh hay lướt fb thì nó sẽ bị giới hạn ở 180kb/s nhảy nhót ở tầm này và không lên nữa trong khi các giờ khác(trước 8h tối) thì dù load hình ảnh ở đâu hay ở bất kì trang gì thì nó cũng sài full băng thông hơn 500kb/s để load. Và đây là tuần trước , thêm là tuần trước khi bị giới hạn 2 thứ trên thôi còn lại thì download hay làm mọi thứ còn lại bình thường.

Và bây giờ là nói đến tuần này, vẫn loanh quanh 2 việc trên + 1 vài việc mới và tuần này giới hạn thảm hơn là 100kb/s, tuần trước là sau 8h còn có thể vừa load hình ảnh vừa lên face nhé còn vài ngày nay là tui "MƠ LUN ĐI CON" chỉ cần đang load hỉnh ảnh(truyện tranh nhé) và anh mày sài hêt cái khung giới hạn 100kb/s rùi là là không nhảy lên nữa thế là không load được trang facebook nó cứ quay quay đợi đống hình kia load xong mới tới nó. Cái bệnh qua tuần này nó chơi tới giới hạn cả khi download và kéo torrent + xem youtube luôn mới khó đỡ (youtube thì lúc load được video vs full băng thông , lúc thì không load được hay load và bị giới hạn như trên ).

Khốn nạn ở chỗ nó giới hạn tốc độ gần hết mấy thứ mình hay lên hay sài mà cứ lên speedtest là nó lại nhảy đúng tốc độ full >500kb/s để test cho ra 4mb ( do sài mạng 4mb) rồi chậm trở lại

Nhà sài mạng 4mb lúc bt trước 8h là lúc nào tốc độ mạng mà full thì cũng trên 500kb/s 1 tý mà bây h cứ tới 8h tối thì y như rằng lên web + download mà bị giới hạn ở 100kb/s ( mà cứ lên trang web để test thì y như rằng anh lại lên trên 500kbps) hỏi ức chế ko. Gọi lên sctv nhờ hỗ trợ thì chỉ được biết nhà mạng anh em kiểm tra là bình thường và không vấn đề gì cả, có gắn nói lui nói tới thì cũng là kêu không vấn đề gì kêu là trang web đó chắc h đó nhìu ng` lên thì bị và em thì không nói gì thêm được nên mình thôi khỏi lằng nhằng rùi kêu để em xem vài ngày nữa còn bị thì kêu.

Em ghi khá dài dòng không biết mọi người đọc hiểu ko, hiểu thì giúp em dùm với chứ ức chế quá ạ nhất là ở cái download và kéo torrent + coi truyện luôn

Chắc do gioừ này có nhiều người dùng đó bác Mạng 1 mình 1 ngựa sài bác ơi mà cứ đúng 8h tối là bắt đầu, làm bất cứ việc gì thì theo dõi tốc độ trong cfospeed coi lưu lượng may đang sử dụng thì nó bị giới hạn 100kb/s không lên nữa kể cả khi download ở bất kì trang nào chỗ nào cũng bị lun không lên quá 100kb/s mà cứ lên speedtest là nó chạy full >500kb/s để test mới hài.

Như tít ở trên.

Hiện h nhà em sài mạng của thằng sctv ( không phải em alo gắn net đâu nên đừng hỏi tại sao gắn sctv ) thì sài cũng trục trặc nhìu sau vài lần sửa cũng ok gần 1 tháng thì bây h bị như thế này là cứ mỗi đêm tới 8h ( của tuần trước ) thì bị load hình ảnh truyện tranh và facebook load cực chậm, do máy có sài cfospeed nên biết tốc độ mạng đang dùng và em theo dõi thấy chỉ cần là load hình ảnh hay lướt fb thì nó sẽ bị giới hạn ở 180kb/s nhảy nhót ở tầm này và không lên nữa trong khi các giờ khác(trước 8h tối) thì dù load hình ảnh ở đâu hay ở bất kì trang gì thì nó cũng sài full băng thông hơn 500kb/s để load. Và đây là tuần trước , thêm là tuần trước khi bị giới hạn 2 thứ trên thôi còn lại thì download hay làm mọi thứ còn lại bình thường.

Và bây giờ là nói đến tuần này, vẫn loanh quanh 2 việc trên + 1 vài việc mới và tuần này giới hạn thảm hơn là 100kb/s, tuần trước là sau 8h còn có thể vừa load hình ảnh vừa lên face nhé còn vài ngày nay là tui "MƠ LUN ĐI CON" chỉ cần đang load hỉnh ảnh(truyện tranh nhé) và anh mày sài hêt cái khung giới hạn 100kb/s rùi là là không nhảy lên nữa thế là không load được trang facebook nó cứ quay quay đợi đống hình kia load xong mới tới nó. Cái bệnh qua tuần này nó chơi tới giới hạn cả khi download và kéo torrent + xem youtube luôn mới khó đỡ (youtube thì lúc load được video vs full băng thông , lúc thì không load được hay load và bị giới hạn như trên ).

Khốn nạn ở chỗ nó giới hạn tốc độ gần hết mấy thứ mình hay lên hay sài mà cứ lên speedtest là nó lại nhảy đúng tốc độ full >500kb/s để test cho ra 4mb ( do sài mạng 4mb) rồi chậm trở lại

Nhà sài mạng 4mb lúc bt trước 8h là lúc nào tốc độ mạng mà full thì cũng trên 500kb/s 1 tý mà bây h cứ tới 8h tối thì y như rằng lên web + download mà bị giới hạn ở 100kb/s ( mà cứ lên trang web để test thì y như rằng anh lại lên trên 500kbps) hỏi ức chế ko. Gọi lên sctv nhờ hỗ trợ thì chỉ được biết nhà mạng anh em kiểm tra là bình thường và không vấn đề gì cả, có gắn nói lui nói tới thì cũng là kêu không vấn đề gì kêu là trang web đó chắc h đó nhìu ng` lên thì bị và em thì không nói gì thêm được nên mình thôi khỏi lằng nhằng rùi kêu để em xem vài ngày nữa còn bị thì kêu.

Em ghi khá dài dòng không biết mọi người đọc hiểu ko, hiểu thì giúp em dùm với chứ ức chế quá ạ nhất là ở cái download và kéo torrent + coi truyện luôn mình cũng bị tình trạng giống thớt lâu rồi dù là đang dùng cáp quang tốc độ cao vnpt nhưng là cả ngày bất cứ khi nào luôn, cảm giác tổng đài nó làm cách nào đó chơi mình ấy, lúc mới bật máy thì luôn có biểu tượng không có mạng vài giây, khi test bằng speedtest thì đúng tốc độ, test down/up trên youtube và fshare.vn cũng đúng tốc độ, nhưng lúc vào trang web, xem phim thì vãi........nhiều lúc down file trên youtube, dù là file 60Mb hay 1Gb đều có tốc độ down rất lẹt đẹt 300kb/s và có khi nhảy lung tung không ổn định, nhưng bình thường thì down 2MB/s, mình muốn gọi tổng đài nhưng lúc ktv xuống mà tốc độ ngon thì chúng nó lại chửi cho mà nghe nhưng mà ức chế thật, hàng tháng đóng 550k đều như vắt chanh ( gói cố định giá ) và lắp cáp quang để tín hiệu đường truyền luôn tốt, không suy hao, ổn định để vừa chơi vừa làm việc mà giờ mạng như **** ấy.

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
G Dạo này tôi rất hay mất ngủ cứ ngủ mỗi tối đc 3jo là thức cho tới sáng?ai có thể jup mình ngủ ngon đ Sức khỏe 2
T Khi gần tới ngày thi em thường có tâm lý lo âu, ăn uống kém, không có hứng thú với bất cứ cái gì. Vậ Sức khỏe 1
D Hoạt động thu thập và đánh giá chứng cứ của Tòa án trong tố tụng dân sự và thực tiễn áp dụng tại các Tòa án nhân dân ở tỉnh Lạng Sơn Luận văn Luật 0
D hoạt động thu thập chứng cứ trong bộ luật tố tụng dân sự tại tòa án nhân dân huyện lấp vò – tỉnh đồng tháp Luận văn Luật 0
D Vai trò của luật sư trong hoạt động thu thập chứng cứ trong tố tụng dân sự Việt Nam Luận văn Luật 0
D Những căn cứ để hoạch định chính sách xóa đói giảm nghèo ở Việt Nam Văn hóa, Xã hội 0
H các bạn giúp tớ với, tớ đang cài uoffice nó cứ báo là word is running phải làm thế nào Hỏi đáp Tin học 1
T tốt nghiệp: Nghiên cứu luận cứ khoa học để xây dưng và phát triển môi trường tỉnh An Giang đến năm 2 Khoa học Tự nhiên 0
R Căn cứ ly hôn theo luật hôn nhân và gia đình Việt Nam năm 2014 Luận văn Luật 0
G Những luận cứ về khấu hao tài sản cố định Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác