Chào các bạn,

Tình hình laptop mình bị bad sector ổ cứng, mình sữa lỗi bằng HDD regenerator thì
Có gần 11000 bad sector , và đã sữa lỗi. Mình tiếp tục quét lại thì chỉ có khoảng 20 bad sector?. Cho mình hỏi là ổ cứng mình còn sài tốt không?. Và có thể sống bao lâu, sau khi sữa lỗi ngần ấy sector?. Mình xin cảm ơn

lucia_84

tình trạng ổ cứng thì hên xui lắm bác, chả đoán được nó sống đến bao giờ, cái ổ cứng của mình cũng bị mấy trăm bad sector, chạy chậm kinh khủng, sau khi quét bằng hdd regenerator cũng đỡ được 1 tí, giờ thì cứ dùng lay lất, tranh thủ sao lưu những thứ quan trọng rồi chờ ngày nó die hẳn

Việc làm cần thiết bây giờ là backup dữ liệu quan trọng sang 1 thiết bị lưu trữ nào trước đã . Còn cái ổ này " sông được bao lâu " còn xem " ăn ở thế nào " đã

Chetan

Ổ cứng của bạn dùng chống móm thôi, có dữ liệu nào quan trọng thì sao lưu kẻo nó die bất cứ lúc nào.

con HDD 500G của mình cũng bị bad, nó cứ lan rộng dần theo thời gian và quá trình ghi chép vào vùng bad cứ như bệnh hủi ý. bạn cắt bad cho vào phân vùng ẩn thì chắc nó sống lâu hơn 1 chút

Các chủ đề có liên quan khác