dang_yeu

máy vaio sử dụng windows 7 pro 64bit của em đang chạy bình thường, bây giờ em muốn cài lại bản windows 7 này nhưng không biết phân vùng recovery ở đâu, liệu khi em cài lại windows 7 tức là trong quá trình nó format ổ C thì nó có format luôn phân vùng recovery không, em sợ nó format luôn phân vùng recovery đó sau này muốn phục hồi lại bản windows 7 pro 64bit ban đầu không được

và 1 vấn đề khác là nếu em tải 1 bản ghost windows 7 trên mạng về bung ra thì có bị mất phân vùng recovery không?

bin_nhok

Nói cho gọn là bạn thao tác trên phân vùng nào thì chỉ phân vùng đó bị tác động, các phân vùng khác chẳng ảnh hưởng gì, bạn yên tâm.

lolem_cobe

máy vaio sử dụng windows 7 pro 64bit của em đang chạy bình thường, bây giờ em muốn cài lại bản windows 7 này nhưng không biết phân vùng recovery ở đâu, liệu khi em cài lại windows 7 tức là trong quá trình nó format ổ C thì nó có format luôn phân vùng recovery không, em sợ nó format luôn phân vùng recovery đó sau này muốn phục hồi lại bản windows 7 pro 64bit ban đầu không được

và 1 vấn đề khác là nếu em tải 1 bản ghost windows 7 trên mạng về bung ra thì có bị mất phân vùng recovery không? Bạn không thể nhìn thấy phân vùng đó trong my computer đâu. Muốn cài lại windows bằng cách recovery thì tắt máy (shutdown), sau đó bấm vào nút Assist màu đỏ trên bàn phím để gọi Vaio Care và Vaio Recovery rồi làm theo hướng dẫn của nó nhé. Khi vào thì nó sẽ hỏi có dùng Vaio Rescue Data (cứu dữ liệu) trước khi recovery không thì mình khuyên là không nhé, mà trước khi recovery bạn sao lưu dữ liệu sang một ổ cứng ngoài, vì cái Vaio Rescue này chạy vô cùng chậm

glasspainting16

bác bên trên nói chuẩn đấy. bác recovery luôn bằng cái có sẵn, khỏi ghost, khỏi lo bản quyền. nhớ bật máy lên bằng nút assist chứ không phải power nhé

Các chủ đề có liên quan khác