lesanh_88

Tư vấn cho em đi lên SAPA trong dịp tết này, em được nghỉ tết đến 28-2 ạ ?

anvit_ihmv

Câu hỏi 1: Em dự định đi vào ngày 25/2( thứ5) đến 28/2( chủ nhật) thì mua vé tàu ở đâu, giá( mua vé cả chiều đi lẫn chiều về ạ). Nêu mua trước vào ngày nào ạ, vì em sợ sẽ rất đông người đi dịp đó, nếu không mua trước thì có thể sẽ hết vé. Mọi người cũng tư vấn giúp em về loại vé nhé( tức là vé nằm, vé ngồi...). Tức là trong câu hỏi 1 này là tất tần tật về vé tàu.

Mua vé tàu tại ga HN, vào thẳng phòng vé mà mua ( tránh bọn cò vé chặt chém ) Nếu không có vé nằm thì mua ghế mềm điều hoà ( chú ý ai không chịu được rét thì mang thêm chăn mỏng hay túi ngủ du lịch - ban đêm trên tàu lạnh lắm đó)

Câu hỏi 2: theo em biết tàu chỉ lên LÀo Cai, Sapa cách đó 30km. Vậy thì em muốn hỏi xuống ga ở Lào cai thì nên đi gì đến Sapa, nếu đi thì đi của nhà xe nào?...

Xuống ga Lào Cai là có lơ xe khách mời bạn ngay, 30k/người ( được cái xe khách lên Sapa sẵn lắm - 1 dàn xe for 16 chỗ đỗ kín cả sân ga Lào Cai )

Câu hỏi 3: Đến Lào Cai thì bọn em nên nghỉ ở đâu ạ( nhà nghỉ hay khách sạn hay nhà dân...), cho em xin cái giá thì càng tốt ạ.

Lên đến thị trấn mù sương Tư vấn cho em đi lên SAPA trong dịp tết này, em được nghỉ tết đến 28-2 ạ ? Sapa thì chịu khó đi bộ khảo giá phòng, đây là đất du lịch nên giá phòng cũng linh tinh lắm, mỗi nhà 1 giá, nếu ngại thì hỏi thằng lái xe khách từ Lào Cai về Sapa - bọn này kiêm luôn cò nhà nghỉ Tư vấn cho em đi lên SAPA trong dịp tết này, em được nghỉ tết đến 28-2 ạ ? Rẻ thì 150k/ ngày ( phòng đôi 2 giường )

Câu hỏi 4: Những nơi nên tham quan, chi phí cần mang đi, đồ dùng thiết yếu.
Sapa là vùng núi nên chuyển bị giày tất thật kỹ, kiếm đôi giày nào dã chiến 1 chút để leo núi , tất mang theo 10 đôi càng tốt , quần áo tính toán mỗi ngày 1 bộ ( dự phòng thêm 1 bộ khi xuống bản chơi - không nên giặt trên Sapa - lâu khô ) Bạn nào bụng dạ yếu thì mang sẵn thuốc tiêu chảy , dầu cao xoa bóp - cao dán nữa, thuốc giảm đau ( mỏi chân lắm đấy )

Ngày đầu tiên còn khoẻ hăng hái thì nên leo núi Hàm Rồng và Thác Bạc , Thung lũng Mường Hoa, vườn Hồng , vườn bảo tồn quốc gia, vườn lan , Cầu Mây , chợ Mường Húm, hang mường Vy. Nếu sức khỏe tốt thì leo đỉnh Fanxipan, bản Cát cát...........v.v....

Không nên đi đến điểm du lịch bằng ô tô, thuê xe máy tự lái ấy, mua bản đồ hay có đk thuê 1 chú xe ôm dẫn đi . đi ô tô ngắm cảnh không bằng xe máy.

Xiền thì mang càng nhiều càng tốt ( thừa xiền thì lại mang về , lưu ý ở sapa máy ATM ít mà lại hay ở tình trạng hết xiền ) đồ ăn trên Sapa đa dạng lắm, mà đã đi thì cái gì cũng ăn tuốt Tư vấn cho em đi lên SAPA trong dịp tết này, em được nghỉ tết đến 28-2 ạ ? muốn mua thổ cẩm thì vào bản mà mua nhé, chú tìm cả sapa không có tấm thổ cảm xịn nào đâu, đồng bạc trên sapa thì toàn bạc rỏm đấy nhé,

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Tổ chức bồi dưỡng kỹ năng tư vấn học đường cho giáo viên ở các trường tiểu học Luận văn Sư phạm 0
D tư vấn cho các doanh nghiệp vừa và nhỏ về điện toán đám mây và cách vận dụng nó hiệu quả Hỏi đáp Tin học 0
P Nghiên cứu hệ thống trợ giúp quyết định trong tư vấn nghề nghiệp cho học sinh trung học phổ thông Công nghệ thông tin 3
S Hoàn thiện công tác trả lương, trả thưởng cho CBCNV và người lao động ở Công ty Cổ phần Tư vấn - Đầu Luận văn Kinh tế 0
G Vai trò của đầu tư trực tiếp nước ngoài (FDI) với vấn đề tạo việc làm cho người lao động ở Việt Nam Luận văn Kinh tế 0
H Xây dựng kế hoạch marketing cho dịch vụ Tư vấn và thu hồi bảo hiểm của Công ty Cổ phần Sao Khuê Việt Nam Luận văn Kinh tế 2
M Nghiên cứu việc tổ chức tư vấn nghề cho sinh viên trong trường đại học Luận văn Sư phạm 0
T Tạo động lực làm việc cho người lao động tại Công ty cổ phần tư vấn thiết kế và chuyển giao công ngh Luận văn Kinh tế 2
V Tạo động lực cho người lao động trong doanh nghiệp - Nghiên cứu trường hợp của Trung tâm Tư vấn và C Luận văn Kinh tế 0
M Tạo động lực cho người lao động tại Công ty TNHH MTV thiết kế và tư vấn xây dựng công trình hàng không ADCC Luận văn Kinh tế 2

Các chủ đề có liên quan khác