Kelyn

Việc chọn công việc đúng ngành mình đã học sau khi ra trường là vô cùng quan trọng, và xin vào thực tập ở một công ty đang hoạt động đúng với ngành bạn đang học cũng rất quan trọng và làm được thì không khó đâu nếu bạn biết cách. Các bước bạn cần chuẩn bị: - Lên mạng internet tìm, hay hỏi người quen hiểu biết về các cty này, sau đó lập thành danh sách và tìm hiểu về qui mô, lịch sử thành lập của các cty đó. - Đến các cty đó làm quen với bảo vệ hay nhân viên của cty, nói rõ nhu cầu của bạn và nhờ họ giúp đỡ giới thiệu bạn với quản lý phòng nhân sự và đừng quên hứa sẽ hậu tạ khi thành công. ( nếu họ không nhận giúp bạn thì cố gắng hỏi họ tên, sdt của người quản lý nhân sự để bạn tự LH xin đặt cuộc hẹn tại cty. và cũng đừng quên hỏi thêm họ tên nhân viên,( đang làm việc ở bộ phận nào) bạn đã tiếp xúc trước đó vì khi gặp QL nhân sự họ sẽ hỏi bạn vì sao bạn biết sdt của họ. Đây sẽ là 1 lợi thế đó bạn. - Đến ngày hẹn nhớ ăn mặc lịch sự và đi đúng giờ. - Nhớ mang theo bảng điểm trong suốt thời gian bạn học ở trường ( chỉ đem theo nếu bạn có học lực khá), nếu bạn xin được thêm giấy giới thiệu của nhà trường thì quá tốt. - Khi trao đổi bạn phải cố thật bình tĩnh, trình bày chậm rải và phải thật chân thành...và nhớ xin thực tập thời gian càng lâu càng tốt bạn nhá. Chắc bạn sẽ rất thắc mắc vì sao chứ gì: Điều này vô cùng có lợi cho bạn vì thời gian thực tập ngắn bạn sẽ không hoàn thành tốt cv được giao, bạn chưa thạo việc. Do đó khi đánh giá kết quả thực tập khó có bảng nhận xét tốt, do họ không đánh giá cao bạn. Hơn nữa ở nhiều cty lớn thực tập vẫn có lương đấy bạn nhé, lương không tệ đâu, nhưng điều quan trọng hơn cả là khi làm việc với nhau lâu bạn sẽ trở nên thân thiết với họ. Đây sẽ là 1 lợi thế rất lớn khi cty này có nhu cầu tuyển dụng thêm nhân sự. Tốt nghiệp và đi làm đúng chuyên ngành ở 1 cty lớn sẽ vô cùng khó khăn và tốn nhiều thời gian. Nếu bạn làm được những điều này thì bạn sẽ là lựa chọn số 1 khi cty đó tuyển nhân sự, và đây chính là cách làm rất hiệu quả đó bạn. Chúc bạn sớm thành công. Lưu ý: khi nộp lại bản nhận xét thực tập cho nhà trường nhớ giữ lại cho bạn 1 bản sao có công chứng sao y nhé, bản này sẽ nộp chung với bộ hồ sơ xin việc đấy ( rất có ích đó). Nếu những điếu này có ích cho bạn hãy cho mình 1 lời Thank nhé....he he...giúp người khác thật là vui...Để có được 1 công việc tốt khi sắp ra trường? bạn có biết cách....

cobelemlinh89d

Cần tích lũy nhiều kiến thức trong nhà trường. Tự tin trả lời những gì mình biết. Thẳng thắn thật thà...!!!Mời bạn ghé thăm: Công Ty TNHH Cơ Khí Tự Động Vinh Thuận Phát

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Thiệu thiết bị chưng luyện liên tục hỗn hợp MetylicNước để thu được Metanol có nồng độ 96% Y dược 0
W Tìm hiểu những chấn thương xoang hàm và gò má nếu không được điều trị sớm và đúng, có thể để lại di Luận văn Kinh tế 0
H Không để chương trình diệt virus khởi động cùng mày thì máy có được bảo vệ không. Thủ thuật tin học 6
C Liệu giao hợp có thể kéo dài được bao nhiêu lâu? Đàn ông có thể và cần phải làm bao nhiêu và đại để Sức khỏe sinh sản 0
T Kỹ thuật viên kinh tế thì có được xem là đủ điều kiện để thi CPA không? Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
C Công ty tôi được hình thành là do các đối tác góp vốn để thành lập doanh nghiệp, trong đó có CTy A. Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
A Lãi tiền gửi được dùng làm vốn đối ứng cho hợp đồng vay vốn đầu tư có được dùng để giảm từ lãi vay? Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
C Chúng tôi có một tài sản vừa nâng cấp,các chi phí bỏ ra để nâng cấp tài sản sẽ được tính khấu hao th Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
T Tôi có vướng mắc rất mong được Quý hội giải đáp như sau: Công ty tôi có nhập khẩu NVL để sản xuất và Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
D Có CPA Việt Nam thì có cần phải đạt được chứng chỉ bồi dưỡng kế toán trưởng do BTC để làm kế toán tr Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1

Các chủ đề có liên quan khác