lantrank_vn

Em mua máy được 4 năm rồi giữ gìn cẩn thận lắm mỗi tuần vệ sinh máy một lần với chả down game giếc gì chỉ máy chỉ để xem phim thôi mà ngay năm đầu tiên đã hỏng cm nó quạt CPUnhưng không hiểu sao máy vẫn chạy ngon chắc vì còn 1 cái quạt ở đinh máy

Đến năm thứ 2 thì cái màn samsung của em bị một điểm chết làm em ức chế vô cùng

Cứ thế 2 nữa trôi qua và đến lúc này em đếm được có 3 điểm chết và cách đây 2 hôm thì em phát hiện là khi đang phát 1 bộ phim nào đó có thì ở giữa màn hình có 3 hay 4 vạch nhằng nhằng một cái nhất là khim xem phim hd hay cảnh quay nhanh, mạnh......đôi khi ngay lúc đang mở phim thì dính lỗi màn hình xanh chết chóc

Vậy có bác nào tư vấn giúp em có phải màn đến thời khì cho ra đi rồi không ạ

Pro nào có cao khiến góp ý cách khắc phục nha không em mất hết cả cảm xúc.

lequy_1996

Bạn sửa quạt CPU chưa đấy, Bình thường nếu nóng quá máy sẽ tự tắt, nhưng lâu ngày là CPU của bạn ra đi luôn,

còn lỗi màn hình xanh thì rất nhiều nguyên nhân, không biết đâu mà lần

Cái màn hình thì nhân lúc nó chưa hư thì bán lẹ đi, kiếm cái mới xài.

1.Quạt CPU hư thì thay mới tầm 100k hay hơn tuỳ loại bạn mua.

2.Với màn hình có điểm chết nhỏ nếu từ đầu bạn đi BH (Màn hình BH 2 - 3 năm lận mà bạn nói năm 2 mới bị) hay dùng tool fix thì có thể thử xem nó fix dc ko. Giờ nhiều quá thì 1 thay hay BH nếu còn thời gian.

3.Với lỗi màn hình xanh thì nhìu nguyên nhân ví dụ:

Phần cứng:

+Ram dơ, hư chíp.

+Khe ram dơ.

+HDD bad.

+Thắt nút cổ chai.

Phần mềm:

+Win lỗi.

+Xung đột driver.

+Xung đột tool vừa cài thêm vào máy.

+Regedit.

+Virus.

keomut_abu

Màn hình xanh có khả năng chữa được nếu không quá phức tạp. Bác chụp lại hoặc lấy giấy ghi lại rồi post lên đây ae tìm cách giúp cho

Duranjaya

Màn hình xanh có khả năng chữa được nếu không quá phức tạp. Bác google tìm bsod viewer rồi chạy nó lên để nó tìm file dmp trên máy bác, bác chụp lại hoặc lấy giấy ghi lại rồi post lên đây ae tìm cách giúp cho

pig_lovely

nhất là khim xem phim hd hay cảnh quay nhanh, mạnh

có khi nóng quá làm em onboard bệnh rồi , cái quạt tầm 100k đổ lại chứ bao nhiu đâu mà không thay

barbie21_9

Nghi nhất là cái tội chết quạt CPU lại cứ để đó chạy. Cái quạt đó đâu có bao nhiêu xèng đâu. Khả năng lớn là bạn sẽ phải sắm em CPU mới thôi. Nhưng lại rắc rối vấn đề tương thích Main, lại hao xèng nữa.

Máy mình chạy 6 năm có lẻ rồi (từ 2007, Main G31T của Giga) đến giờ vẫn ngọt lừ mặc dù đã chết một chân cắm ram, thay 3 đời quạt CPU, 2 đời nguồn (vì điện nhà mình sập sùi quá).

Nghi nhất là cái tội chết quạt CPU lại cứ để đó chạy. Cái quạt đó đâu có bao nhiêu xèng đâu. Khả năng lớn là bạn sẽ phải sắm em CPU mới thôi. Nhưng lại rắc rối vấn đề tương thích Main, lại hao xèng nữa.

Máy mình chạy 6 năm có lẻ rồi (từ 2007, Main G31T của Giga) đến giờ vẫn ngọt lừ mặc dù đã chết một chân cắm ram, thay 3 đời quạt CPU, 2 đời nguồn (vì điện nhà mình sập sùi quá). trc mình dùng máy case cũng thế , điện dùng nhà trọ sv nên cứ đến tầm chiều tối điện ,khá yếu có khi xuống dưới 90V , đèn compac còn mờ , cái case mua hơn 6tr, cố gom thêm mua cái ổn áp hơn 1tr , không đi lúc nào không hay

Keandre

cho bạn một câu: mình mua nó về để nó phục vụ mình chứ k phải mình phục vụ nó, ok

jalyosha

vậy chắc em phải mang ra hiệu thay quạt mới thôi, khổ vì cái hiệu cách nhà gần 7km

Nhưng quan trọng các bạn giúp em khắc phục cái lỗi khi mở phim ý nó bị mấy đường nhằng nhằng ở giữa màn thì có cách nào sửa không ạ

Các chủ đề có liên quan khác