quyen_anh

Mình xin chia sẻ cho các bạn về cách chuyển đổi Sim Dcom 3g ( Sim mua kèm 3G) sang TOMATO. Sau khi chuyển sang TOMATO các bạn có thể đăng ký các mức cước 3g Viettel như mimax , Dmax , nghe hay gọi v.v

Hướng dẫn !

Bước 1 chuyển sang TOMATO

soạn tin: TOMATO gửi 195 ( mình nhắn tin bằng USB 3g Mf190 )

Sau đó hệ thống sẽ yêu cầu KH soạn tin xác nhận Yes/No

Soan tin xác nhận : YES gửi 195

Dưới đây là phần lưu ý của Viettel minh coppy qua !

*Lưu ý:

Hệ thống sẽ yêu cầu KH soạn tin xác nhận Yes/No trước khi chuyển đổi.

KH chỉ được bảo lưu tài khoản gốc nếu chuyển đổi lần đầu trong vòng 24h kích hoạt thuê bao hay nạp thẻ. Tài khoản Khuyến mại không được bảo lưu.*

Cái này có thể giúp ít cho các bạn khỏi phân vân sợ mất tiền TK góc và Sim Dcom 3G = 0 đ có thể ý đăng ký dc ko.

Mình có 2 sim test cho chắc .

Mình lấy thứ nhất sim Dcom 3G ( TK 0d ) đăng ký chuyển thì nó báo TK không đủ ...

Mình lấy sim thứ hai sim Dcom 3G (TK chính 101.305 - KM khoảng 15k ) sợ mất TK góc vì ngơ ngơ cái lưu ý bên trên của VT . Mình nạp card 20k là TK 120.000 và soạn tin nhắn chuyển .

Thành công !!!!!!

Bước 2 đăng ký 3G

Soan tin 3G ON gửi 191

Tổng đài sẽ gửi lại tin nhắn thông báo :

Thời gian: 2013-11-05 21:28:53 <---- (thời gian mình làm.)

Nội dung: Chao mung Quy khach den voi dich vu Mobile Internet cua Viettel. De dang ky dich vu, soan tin TENGOICUOC gui 191. Hien nay Viettel dang cung cap cac goi cuoc sau: MIMIN (khong cuoc thue bao, cuoc su dung 75d/50KB), MI10 (cuoc TB 10.000d/thang: mien phi 50MB/thang, ngoai 50MB tinh cuoc 25d/50KB), MI30 (cuoc TB 30.000d/thang: mien phi 200MB/thang, ngoai 200MB tinh cuoc 25d/50KB), MI50 (cuoc TB 50.000d/thang: mien phi 450MB/thang, ngoai 450MB tinh cuoc 25d/50KB), MIMAX (cuoc TB 70.000d/thang: khong tinh cuoc truy cap, 600MB luu luong dau tien toc do cao, ngoai 600MB truy cap voi toc do thong thuong), DMAX (cuoc TB 120.000d/thang: khong tinh cuoc truy cap, 1,5GB luu luong dau tien toc do cao, ngoai 1,5GB truy cap voi toc do thong thuong), DMAX200 (cuoc TB 200.000d/thang: khong tinh cuoc truy cap, 3GB luu luong dau tien toc do cao, ngoai 3GB truy cap voi toc do thong thuong). Chi tiet lien he 19008198 (200d/phut) hoac truy cap website . Tran trong.

Mình chọn gói cước DMAX (cuoc TB 120.000d/thang: khong tinh cuoc truy cap, 1,5GB luu luong dau tien toc do cao, ngoai 1,5GB truy cap voi toc do thong thuong).

Ko đăng ký Mimax vì quá nhiều ý kiến trái chiều

Lưu ý phần này nhé kẻo bị lỗi 619.

Cái này mình thấy nhiều bạn thắc mắc tại sao sim didong bỏ vào USB 3G thì bị lỗi. ( kể cả mình cũng vậy ). Làm các bước trên kết nối thì báo lỗi 619.

Sử dụng SIM di động Viettel, do cấu hình mặc định của D-com 3G chỉ thích hợp với SIM D-Com.

Tham khảo ở đây

sim3g.info.vn/loi-619-cua-dcom-3g-viettel-va-cach-khac-phuc-don-gian.html

Bước 3 thêm cấu hình ( mình dùng mf190s )

1. Chọn Công cụ > Lựa chọn > kết nối

2. Chọn “Thêm ”

3. Nhập “Tên cấu hình” VD: vietteldidong.

4. Số quay ( Dial number): * 99 #

5. Chọn “APN” là “Tĩnh”, nhập vào APN thông số “v-internet”.

6. Chọn Lưu > OK

7. Từ cửa sổ kết nối chọn tên cấu hình là “vietteldidong” và nhấp “Kết nối”

------------------------------------

Trên là cách làm của mình và đã thành công và xin thông cam vì không up hình.

Chúc các bạn thành công !

Nhớ là sau khi làm xong bước:

1. Chọn Công cụ > Lựa chọn > kết nối

2. Chọn “Thêm ”

3. Nhập “Tên cấu hình” VD: vietteldidong.

4. Số quay ( Dial number): * 99 #

5. Chọn “APN” là “Tĩnh”, nhập vào APN thông số “v-internet”.

6. Chọn Lưu > OK

7. Từ cửa sổ kết nối chọn tên cấu hình là “vietteldidong” và nhấp “Kết nối”

===>Khởi động lại USB D-com (rút ra cắm lại) => rồi mới kết nối xài được cái vietteldidong

Các chủ đề có liên quan khác