lilo_style36

Xin các bạn giúp em với.

Quán nét gần nhà em mới cài lại, cái thằng đi cài máy nó ngu cài lại tắt cả "control panel" đi không vào được, vào RUN gõ mấy lệnh nó cũng tắt, đã thế cái iCAFE Client của nó lại lởm đừng hỏi: bình thường thì cái nào cũng có chỗ chỉnh chuột vs độ phân giải màn hình các kiểu con đà điểu nhưng đây cái iCAFE của nó thì lại chả có chức năng j em bắn counter strike nên phải tắt gia tốc chuột mà lại chả biết vào chỉnh chuột ở chỗ nào được nữa

các bạn có cách nào giúp em không ạ !! Em xin Thank các bạn !!!!!

B1:Bạn mở Notepad.exe

Paste đoạn code sau vào
Code: Windows Registry Editor phiên bản 5.00

[HKEY_LOCAL_MACHINE\ Software\ Microsoft\ Windows\ CurrentVersion\ Policies\ Explorer]
"NoRun"=dword:00000000 Save nó lại với tên bất kì.reg

Chạy file *.reg vừa tạo OK để add nó vào Registry

B2:Start-->Run-->gõ main.cpl-->Enter

H nó hiện lên bảng để bạn chỉnh tốc độ chuột rồi đó

Good luck...

nguyenhuu_chien

B1:Bạn mở Notepad.exe

Paste đoạn code sau vào
Code: Windows Registry Editor phiên bản 5.00

[HKEY_LOCAL_MACHINE\ Software\ Microsoft\ Windows\ CurrentVersion\ Policies\ Explorer]
"NoRun"=dword:00000000 Save nó lại với tên bất kì.reg

Chạy file *.reg vừa tạo OK để add nó vào Registry

B2:Start-->Run-->gõ main.cpl-->Enter

H nó hiện lên bảng để bạn chỉnh tốc độ chuột rồi đó

Good luck... rất hay !! tiện thể bác cho em cách chỉnh độ phân giải màn hình luôn chơi game cho như ý

Bentleah

rất hay !! tiện thể bác cho em cách chỉnh độ phân giải màn hình luôn chơi game cho như ý Nếu game đó có nút chỉnh thì bạn cứ chỉnh còn không có thì bạn làm theo các bước sau đây:

Bước 1: Trên màn hình Desktop, bấm chuột phải lên vùng trống, xuất hiện menu ngữ cảnh, bấm chọn Screen Resolution.

Bước 2: Cửa sổ Screen Resolution xuất hiện, tại mục Resolution: bấm nút bên phải.

Bước 3: Xuất hiện cửa sổ nhỏ với thanh trượt và tỷ lệ độ phân giải màn hình được định sẵn, bạn hãy kéo thanh trượt lên hay xuống tương ứng với độ phân giải màn hình mà bạn muốn.

Bước 4: Khi đã chọn được độ phân giải màn hình mà bạn muốn, bấm Apply, màn hình máy tính sẽ tối đi khoảng một giây và sáng trở lại.

Bước 5: Xuất hiện cửa sổ Display Settings, bấm chọn Keep Changes nếu muốn giữ nguyên thay đổi, hay bấm chọn Revert nếu bạn muốn thay đổi lại độ phân giải màn hình cũ.

Chúc bạn thành công

Các chủ đề có liên quan khác