onggia_bongxu

...tình hình là mỗi lần xài máy tính bàn khoảng 7 8 tiếng khi tắt máy nó vào tới màn hình xanh chuẩn bị tắt hẳn thì nó hiện ra thông báo

the instruction at...................the memory could not be written

click on ok terminate the program

..theo mình thì khi tắt có một chương trình chạy ẩn chưa tắt hẳn nên mới thế??

.............Cảm ơn mọi người trước nhé....

...tình hình là mỗi lần xài máy tính bàn khoảng 7 8 tiếng khi tắt máy nó vào tới màn hình xanh chuẩn bị tắt hẳn thì nó hiện ra thông báo

the instruction at...................the memory could not be written

click on ok terminate the program

.............Thank mọi người trước nhé.... bạn lau sạch chân Ram = giẻ khô rồi cắm lại thật chắc chắn xem

Máy bạn mua lâu chưa hay là mới mua. Tại máy bàn ở công ty mình cũng bị y như vậy. Có lúc đang dùng cũng bị màn hình xanh, nhân viên kỹ thuật cho mượn thanh Ram khác để sử dụng thì dùng ngon lành không sao cả, đem thanh Ram đó về kiểm tra thì Ram hư, thay luôn Ram 2GB DDR3 mà main cũ không tương thích nên thay luôn cái main Gigabyte G41 hết 1tr8 Mong bạn không giống trường hợp như mình. Chúc bạn thành công.

duongthang_2004

mình thì k có bị màn hình xanh bạn ơi.chỉ là khi tắt máy nó mới hiện thôi à...có lúc có lúc k...máy mình cũng dạng mua cũ nhưng có bảo hành tới hai năm lận...hihi...hỏi để biết xem lỗi gì để khắc phục k á mà...chứ hư hỏng cứ đưa lên nó bảo hành...hehe...thanks bạn nhiều ha

greenagervn

Lỗi này xẩy ra khi bản windows của bạn bi lỗi hay thiếu một file quan trọng nào đó. Mà nguyên nhân là bạn dùng bản windows lậu không rõ nguồn gốc, hay các bản ghost toàn lỗi trên mạng.

Cách khắc phục tạm thời là bạn vào Run - Msconfig - Startup tắt hết chương trình đi coi có bị lỗi đó nữa không, rồi dần dần tìm ra đúng chương trình nào gây ra lỗi.

Bạn vào đường dẫn "C:\Documents and Settings\All Users\Application Data\Kaspersky Lab\AVP6\Data\updcfg.xml" xóa file đó đi xem sao

Và cuối cùng là... cài lại win, hay ghost lại win

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
G Về việc dịch các từ ngữ có tính ẩn dụ liên quan đến hình tượng người anh hùng, quân tử Văn hóa, Xã hội 0
D Nghiên cứu về những thành ngữ có chứa các từ chỉ thức ăn và đồ uống trong tiếng Anh và tương Ngoại ngữ 0
N Các cách gây hứng thú cho sinh viên không chuyên Tiếng Anh năm thứ nhất trường Đại Học Bá Ngoại ngữ 0
M Giúp em về model Warcraft/Dota. Em đang học về cái này nên chưa rành mong các anh chỉ. Thủ thuật tin học 1
H Các anh cho em hỏi Thủ thuật tin học 0
T nhờ các anh chị giúp giùm em Thủ thuật tin học 1
D Hoàn thiện kênh phân phối các sản phẩm cà phê Trung Nguyên trên thị trường nội địa Luận văn Kinh tế 0
D Tác động của việc tham gia các hoạt động tình nguyện đối với sự hình thành kỹ năng giao tiếp và kỹ năng làm việc nhóm của sinh viên trường đại học Văn hóa, Xã hội 0
D Thực trạng hệ thống đánh giá thực hiện công việc ở công ty TNHH Vạn Lợi và các giải p Luận văn Kinh tế 0
C Quản lý các dự án đầu tư tại Ban Quản lý Đầu tư và Xây dựng Thủy lợi 6 - Bộ Nông nghi Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác