Skippere

Kiếm được rồi này.

Cái mà làm cho file ghost nặng là videos, MP3, chứ không phải cài nhiều chưng trình đâu. 27GB nhạc với phim không được nén nên file nó lên 28.6GB. Mình nghĩ thớt nên lấy mấy cái video với MP3 ra khỏi file ghost cho nhẹ. tks bác,để em nén lại

ugly_girl

Cái này là phải rồi. Thường nhạc và film nén không được bao nhiêu đâu. Dùng 7z hay winrar hay ghost thì nén xong giảm không được bao nhiêu % đâu. File nhạc và video của bạn cộng lại là 33G thì file ghost vậy là tương xứng rồi. còn muốn file ghost nhẹ hơn thì dùng Ghost explorer xóa trong file ghost đi.

Một lời khuyên chân thành là khi tạo ghost không nên để dữ liệu vào. Ghost chỉ nên backup hệ điều hành và các phần mềm thôi.

Nyle

Cái này là phải rồi. Thường nhạc và film nén không được bao nhiêu đâu. Dùng 7z hay winrar hay ghost thì nén xong giảm không được bao nhiêu % đâu. File nhạc và video của bạn cộng lại là 33G thì file ghost vậy là tương xứng rồi. còn muốn file ghost nhẹ hơn thì dùng Ghost explorer xóa trong file ghost đi.

Một lời khuyên chân thành là khi tạo ghost không nên để dữ liệu vào. Ghost chỉ nên backup hệ điều hành và các phần mềm thôi. em toàn để file dữ liệu như game hay giải trí trong file ghost,hồi trước cài game hàng chục GB nhưng thấy file ghost tầm 3-4GB nhưng lần này cài ra thấy vậy nên mới thắc mắc

vn.alex

vãi bác bên trên em đã bảo là có cài vào ổ C đâu Thế rốt cuộc là bác ghost cái quái gì.bác phải hiểu là ghost là nó nén tất cả dữ liệu của ổ cần ghost vào 1 file tuỳ thành phần trong ổ mà nó nén nhiều nén ít nhưng chắc chắn cái ổ bác ghost phải có 1 đống cái j đó . nếu không cần thiết thì bác chuyển sang ổ khác r ghost thì nó sẽ nhẹ đi thôi và không bao giờ có chuyện bác cài hàng chục GB game ở trong ổ cần ghost mà file ghost 3Gb đâu. mình chắc chắn 1 điều như thế

Thế rốt cuộc là bác ghost cái quái gì.bác phải hiểu là ghost là nó nén tất cả dữ liệu của ổ cần ghost vào 1 file tuỳ thành phần trong ổ mà nó nén nhiều nén ít nhưng chắc chắn cái ổ bác ghost phải có 1 đống cái j đó . nếu không cần thiết thì bác chuyển sang ổ khác r ghost thì nó sẽ nhẹ đi thôi và không bao giờ có chuyện bác cài hàng chục GB game ở trong ổ cần ghost mà file ghost 3Gb đâu. mình chắc chắn 1 điều như thế em hiểu rồi bác,nhưng mà ít khi em ghost lắm,hồi trước đổi cái tên file ghost thì mới thấy bị thế này

tranduyanhlaai

Bạn ghost bằng công cụ nào? Máy bạn có cài nhiều chương trình hay k? Dung lượng như hiện tại là quá lớn, chiếm dung lượng ổ cứng khá nhiều, không ổn. Nên xóa đi, cần chọn công cụ, thao tác chính xác.

xXx_xXx

Bạn ghost bằng công cụ nào? Máy bạn có cài nhiều chương trình hay k? Dung lượng như hiện tại là quá lớn, chiếm dung lượng ổ cứng khá nhiều, không ổn. Nên xóa đi, cần chọn công cụ, thao tác chính xác. xoá kiểu gì hả bác?

Norwyn

xoá kiểu gì hả bác? Xóa File ghost mà, vào Ổ D chứa nó mà xóa thôi bạn. Với XP thì bạn có thể xài 1 vài bản khá nhiều anh em đã test của Thành An hay IT Quảng Nam rất ổn. M đang sử dụng 2 bản đó và lưu 1 bản ghost XP SP3 No Soft.

Matthew

Xóa File ghost mà, vào Ổ D chứa nó mà xóa thôi bạn. Với XP thì bạn có thể xài 1 vài bản khá nhiều anh em đã test của Thành An hay IT Quảng Nam rất ổn. M đang sử dụng 2 bản đó và lưu 1 bản ghost XP SP3 No Soft. cứ thế del nó như bình thường thôi?

Riku

cứ thế del nó như bình thường thôi? Hix. Thì nó nặng thế thì bỏ đi chứ dùng làm gì, đỡ nặng ổ. XP thì thiếu gì bản ghost đẹp, nhẹ. Không thì tạo lại file ghost khác mà lưu.

phuocthinhdl

Hix. Thì nó nặng thế thì bỏ đi chứ dùng làm gì, đỡ nặng ổ. XP thì thiếu gì bản ghost đẹp, nhẹ. Không thì tạo lại file ghost khác mà lưu. rồi rồi hiểu rồi

Các chủ đề có liên quan khác