Thôi lập nhóm luôn đi ngồi đó mà bàn luận

Lập xong rùi mới tính Vail_valuabe bạn comment nhiều hơn cả chủ thớt rùi đó.
Thế là m thấy mọi người cơ bản đã ủng hộ ý kiến của m đấy nha Ngốc, chú koi được thì lập nhóm cho ae đi (vì chú là chủ topic đấy).

Xem và chỉnh sửa lại #1 cho đẹp đẽ bài bản chút, sau đó làm cái list thành viên gia nhập nhóm Support.

Z nhé, khi viết xong, Phần mềm cho m, m xin đứng đầu list với các mảng sau:

Software (đặc biệt là hệ thống)

Av (đặc biệt là Avast)

Thiết bị ngoại vi (all) Để xem nào, phải có một quy định gì đó. Đây rùi: không được copy bài dưới mọi hình thức, bài của nhóm phải là tự tay viết và chưa xuất hiện ở bất cứ đâu. Nếu phát hiện bị đuổi khỏi nhóm.

ceotre

MẤY BÁC GIÚP E VỚI. MÁY E MỚI CÀI windows XONG NÓ HIỆN LÊN CÁI NÀY RỒI NHẤN OK LÀ NÓ TỰ TẮT MÁY... Giúp ME khi vào windows là nó báo vậy luôn nên không làm ăn được gì,.... Như thông báo pin của bạn có thể lắp chưa đúng hay không tương thích với máy hiện tại nên khi click OK máy sẽ vào trạng thái Ngủ Đông!
Bạn thử thay pin khác xem!

Pat

Để xem nào, phải có một quy định gì đó. Đây rùi: không được copy bài dưới mọi hình thức, bài của nhóm phải là tự tay viết và chưa xuất hiện ở bất cứ đâu. Nếu phát hiện bị đuổi khỏi nhóm. Đương nhiên là thế rồi. Mình chúa ghét những tên chuyên leech trộm bài của thành viên khác mà không ghi nguồn!

P.S: Ở post đầu phần do vnz870152 viết bạn thêm vào là: "Một số kinh nghiệm mà vnz870152 chia sẻ" nhé. Phần đó là do vnz870152 viết mà

Badden

Để xem nào, phải có một quy định gì đó. Đây rùi: không được copy bài dưới mọi hình thức, bài của nhóm phải là tự tay viết và chưa xuất hiện ở bất cứ đâu. Nếu phát hiện bị đuổi khỏi nhóm. Ai cũng phải tự thu thập kiến thức từ nhiều nguồn, làm gì có ai viết bài mà không cần tư liệu chứ?
Ngoại trừ những phần hiếm, ít người hỏi, ai rành thì post chứ phần thông dụng thì quá nhiều, chỉ là người cần trợ giúp hỏi ít hay nhiều thôi!
Topic mới lập có khác, rất đắt SPAM!

joana_trieu

Đương nhiên là thế rồi. Mình chúa ghét những tên chuyên leech trộm bài của thành viên khác mà không ghi nguồn!

P.S: Ở post đầu phần do vnz870152 viết bạn thêm vào là: "Một số kinh nghiệm mà vnz870152 chia sẻ" nhé. Phần đó là do vnz870152 viết mà Mình thấy khó ở 1 chỗ: Ở đâu cũng có suối, chẳng biết đâu là nguồn cả

high_manner2003

Topic cũ phải khóa chứ không pic này làm ăn dc gì

Nếu lập nhóm mình gia nhập nhóm... all (tất cả) nhé Bạn có vẻ đa tài thật đó. Mình cũng không dám nhận tất cả các nhóm.
Bạn Ngốc dùng chức năng lập nhóm của VNZ đi, AE sẽ thảo luận kín ở đó
Comment trực tiếp ở đây cho nhiều người biết.
@Thiếu Gia Ngốc

Mình thấy bạn nên sửa lại #1 cho đẹp 1 chút, dùng font, size,...

Với bạn nên cập nhật danh sách nhóm cho lên # 1 để tham khảo Khi nào nhóm chính thức được thành lập mình sẽ thay đổi. Chứ đâu có khó gì.

blackskyls6789

Ai cũng phải tự thu thập kiến thức từ nhiều nguồn, làm gì có ai viết bài mà không cần tư liệu chứ?
Ngoại trừ những phần hiếm, ít người hỏi, ai rành thì post chứ phần thông dụng thì quá nhiều, chỉ là người cần trợ giúp hỏi ít hay nhiều thôi!
Topic mới lập có khác, rất đắt SPAM! Đúng là kiến thức phải thu thập từ nhiều nguồn, nhưng những bài viết của mình phải do mình tự tay viết lấy, chứ không phải là copy and paste.

Bạn thử tưởng tượng xem, bạn mất cả ngày để viết 1 bài nào đó rồi chỉ 30 phút sau đã thấy bài đó trên bị copy and paste vào cả trăm forum khác bạn có chịu được ko?

nguyenthaitan87

Vậy là mọi người đồng ý hết rồi đó. Bây giờ ai rành Photoshop thiết kế một logo cho nhóm, cử ra một thành viên làm nhóm trưởng, soạn nội quy hoạt động của nhóm, phân công phần việc cho từng thành viên, sắp xếp thời gian hợp lý để support hiệu quả,... bla! bla! bla!. Nếu xong hết thì thớt nên xoá topic này lập lại cái mới trình bày đẹp chút (vụ này tham khảo o0TraiBao0o). Mọi đóng góp hay thảo luận cho vào chức năng nhóm để tránh spam và loãng topic.

Mọi người cho ý kiến nào

Neilan

Vậy là mọi người đồng ý hết rồi đó. Bây giờ ai rành Photoshop thiết kế một logo cho nhóm, cử ra một thành viên làm nhóm trưởng, soạn nội quy hoạt động của nhóm, phân công phần việc cho từng thành viên, sắp xếp thời gian hợp lý để support hiệu quả,... bla! bla! bla!. Nếu xong hết thì thớt nên xoá topic này lập lại cái mới trình bày đẹp chút (vụ này tham khảo o0TraiBao0o). Mọi đóng góp hay thảo luận cho vào chức năng nhóm để tránh spam và loãng topic.

Mọi người cho ý kiến nào Dc, theo mình biết thì Anh Ngốc khá giỏi PTS

Bật YH lên đi em

Mình với Ngốc thiết kết 1 cái logo nào

Đúng là kiến thức phải thu thập từ nhiều nguồn, nhưng những bài viết của mình phải do mình tự tay viết lấy, chứ không phải là copy and paste.

Bạn thử tưởng tượng xem, bạn mất cả ngày để viết 1 bài nào đó rồi chỉ 30 phút sau đã thấy bài đó trên bị copy and paste vào cả trăm forum khác bạn có chịu được ko? Thế viết song post lên báo rồi mới viết lên đây

Thấy nó hay hơn

songving

Đúng là kiến thức phải thu thập từ nhiều nguồn, nhưng những bài viết của mình phải do mình tự tay viết lấy, chứ không phải là copy and paste.

Bạn thử tưởng tượng xem, bạn mất cả ngày để viết 1 bài nào đó rồi chỉ 30 phút sau đã thấy bài đó trên bị copy and paste vào cả trăm forum khác bạn có chịu được ko? Tất nhiên là phải tự tay m` viết rồi, đọc là biết ngay!
Nhưng trong bài viết của bất cứ ai, không ít thì nhiều cũng có vài phần tư liệu trên mạng, đó là chuyện bt!
Còn Forum nào cũng thế, cũng có những người chuyên đi copy bài người khác về post lại!
Nhưng đa số đều "Hit & Run" nên đều mất tích hết, "xoắn" cho vài câu là tịt ngòi!
Bên Soffvnn cũng có người post Rollback RX không biết có quan hệ gì với thím VNZ bên đây ko?

Audwine

Topic cũ phải khóa chứ không pic này làm ăn dc gì

Nếu lập nhóm mình gia nhập nhóm... all (tất cả) nhé Bạn Ngốc dùng chức năng lập nhóm của VNZ đi, AE sẽ thảo luận kín ở đó
@Thiếu Gia Ngốc

Mình thấy bạn nên sửa lại #1 cho đẹp 1 chút, dùng font, size,...

Với bạn nên cập nhật danh sách nhóm cho lên # 1 để tham khảo Vậy là mọi người đồng ý hết rồi đó. Bây giờ ai rành Photoshop thiết kế một logo cho nhóm, cử ra một thành viên làm nhóm trưởng, soạn nội quy hoạt động của nhóm, phân công phần việc cho từng thành viên, sắp xếp thời gian hợp lý để support hiệu quả,... bla! bla! bla!. Nếu xong hết thì thớt nên xoá topic này lập lại cái mới trình bày đẹp chút (vụ này tham khảo o0TraiBao0o). Mọi đóng góp hay thảo luận cho vào chức năng nhóm để tránh spam và loãng topic.

Mọi người cho ý kiến nào Mình nghĩ là không nên xóa topic này vì bác chủ thớt cũ đã dành cả tâm huyết cho nó, mình chỉ muốn phát triền tiếp nó, chứ không muốn nó theo một hướng khác hoàn toàn. Về việc thảo luận thì cứ tự nhiên chỉ cần không spam là ok. mình muốn cho topic này sôi nổi một chút đúng như tên gọi [Thảo luận] Vì sao máy tính tui không bị lỗi.

Drew

Comment trực tiếp ở đây cho nhiều người biết.

Mọi người sẽ đặt câu hỏi và trả lời, support trực tiếp tại đây. Nhưng rất có thể trong quá trình hoạt động, nhóm sẽ nảy sinh một số vấn đề nên là nên lập nhóm để các thành viên trong nhóm có thể bàn bạc, giải quyết các vấn đề ấy, và lên kế hoạch về những hoạt động của nhóm khi thấy cần thiết.

cafenet_plus

Ta phải tự sướng là ta quá tài, đề xuất ý kiến 1 cái là nhìu mem ủng hộ hết m.

Z đi nha Ngốc, chú koi sao đó mà làm nhanh lên, cần thiết thì lên TTDH lập topic đề nghị lập Support Team, ta sẽ vote cho nhiệt liệt, còn viết không được thì để ta, ta rành mấy cái này lắm.

Và bây giờ là đến phiên ta Xoắn:

@Vail: Chú ý về khoảng cách giữa các cmt, đừng làm cho topic bị chú ý.

@TraiBao: Góp ý nhỏ nhẹ, không nên Xoắn quá lố trước mỗi vấn đề, t bít chú "TÀI GIỎI" nên **ng cái j cũng chê bai.

@Ngốc: Chú koi quản lý topic cho chặt đi, đừng để topic mất đi giá trị của nó Vấn đề lập Support Team có lẽ để một thời gian dài nữa, để xem hoạt động của mọi người thế nào đã.

Boase

Giới thiệu với các bạn cách cắt - ghép hình cơ bản do mình tự chụp và viết - post lên đây, trước đây mình cũng đã giới thiệu với bạn Ngốc rồi nên chắc các bạn ấy biết, trước đây mình cũng dùng cái này để hướng dẫn 1 người rùi

Nếu dc mình cũng xin up lên #1

Mình cam đoan là do mình tự chụp-viết nhé, mới nghe nói cái "nội quy" topic này là phải tự viết

Nếu các bạn nào không coi dc ảnh thì có thể down tập tin ở đây, và coi theo thứ tự abc nhé

Mình nghĩ là không nên xóa topic này vì bác chủ thớt cũ đã dành cả tâm huyết cho nó, mình chỉ muốn phát triền tiếp nó, chứ không muốn nó theo một hướng khác hoàn toàn. Về việc thảo luận thì cứ tự nhiên chỉ cần không spam là ok. mình muốn cho topic này sôi nổi một chút đúng như tên gọi [Thảo luận] Vì sao máy tính tui không bị lỗi. Không phải là xoá hẵn mà là xoá rồi lập lại để reset lại comment, mới nhìn vào chắc chắn ai cũng bào topic này toàn spam cả, không khéo mod đi qua lại cho mọi người vài point đấy. Ý mình là topic nên chuyên về support thôi còn đóng góp thì vào nhóm, cái gì quan trọng mới đưa vào đây

andrea_12605

Giới thiệu với các bạn cách cắt - ghép hình cơ bản do mình tự chụp và viết - post lên đây, trước đây mình cũng đã giới thiệu với bạn Ngốc rồi nên chắc các bạn ấy biết

Nếu dc mình cũng xin up lên #1

Mình cam đoan là do mình tự chụp-viết nhé, mới nghe nói cái "nội quy" topic này là phải tự viết

Nếu các bạn nào không coi dc ảnh thì có thể down tập tin ở đây
Paint có chức năng gõ chữ mà bạn

Khoản PTS mình chán lắm, banner cho nhóm các bạn đảm nhận nhé

xuanlove_93

Paint có chức năng gõ chữ mà bạn

Khoản PTS mình chán lắm, banner cho nhóm các bạn đảm nhận nhé CŨng tùy ngưới ak bạn

Tại lúc đó mình xoắn quá nên lấy đại cây bút chì quẹt đại cho xong chuyện, chữ hơi xấu

Kitten_Chubby

@vail_valuabe: đây là các tut PS bạn nên post ở box Đồ họa nhé. chú ý chất lượng bài viết nữa nhé.

Các chủ đề có liên quan khác