máy mình i5 ram 8gb người ta cài windows 8, sau 1 thời gian mình cài lại windows 7 32 bit thì có biện tượng đến bước khởi động vào windows thì không vào được bị treo ngay ở cửa sổ window , mình cài 64 cũng bó tay luôn , có tìm hiểu trên mạng & đã phân vùng lại ổ cứng acctive luôn rồi, nạp MBR thì được còn PBR thì bị lỗi không được, bây giờ cài windows nào cũng bó tay luôn, bước nạp windows thì được , còn khi nạp xong khởi động thì đứt , mình chưa thấy cái bệnh này bao giờ cả !!!

mrdong.cool

Bạn nói rõ máy bạn là máy gì? model nào? 1 số dòng laptop bây giờ, đặc biệt là sony VAIO thường cài sẵn windows 8 bản quyền add key luôn vào Bios, sẽ không cài được windows khác, Nếu máy bạn không phải như vậy thì hãy kiểm tra HDD xem có bị bad ko? và RAM nữa, hay bạn có thể thử 1 số file ghost khác xem, chúc bạn thành công!

poolking2409

chà có mấy hồi mình làm cho thằng bạn củng thế cài windows 7 vào dùng winloader là tới windows là đứng @@ củng có thể là virus đó bác còn nếu muốn ok thì del phân vùng C đi rồi tạo cái khác active thử coi

nhưng mà theo mình thấy thì bạn nên coi thử có phân vùng recovery không thì reco lại không thì cài windows 8 đi chứ h ngưòi ta toàn xài windows 8 nhẹ hơn windows 7 nửa chứ zz

Các chủ đề có liên quan khác