Mình đang xài Win7 loại máy HP , nó thường hay mất biểu tượng hình cái loa nên cảm giác rất khó chịu , ví dụ như mình khởi động lại 10 lần thì nó bị mất biểu tượng hình cái loa hết 4 lần , rất khó khăn trong việc chỉnh lớn nhỏ âm thanh . Minh đã thử cài 2 Driver là WanDrv_5.31_Win7_x64 và WanDrv_5.28_iTianKong.com_Win7_x64 .,nhưng máy cũng bị như vậy . Mong mọi người chỉ giúp mình cách khắc phục giúp mình với , chưa biết nhiều về công nghệ nên mọi người chỉ dẫn cụ thể dùm mình nhé, Thank mọi người nhiều lắm

xshiro_kut3x

Vào Control panel--->Sound -->Check vào Place volume icon taskbar nó sẽ hiện ra ( và ngược lại)đây là trường hợp bị ẩn icon,còn nếu bị vô hiệu hóa không nghe được âm thanh thì bị virus kido thôi,làm mất âm thanh.Nếu mất biểu tượng mà vẫn nghe âm thanh thì cài driver chính xác cho máy của mình,xài wandr nó ép nhận driver cũng có.

oneman_onesmile

Vào Control panel--->Sound -->Check vào Place volume icon taskbar nó sẽ hiện ra ( và ngược lại)đây là trường hợp bị ẩn icon,còn nếu bị vô hiệu hóa không nghe được âm thanh thì bị virus kido thôi,làm mất âm thanh.Nếu mất biểu tượng mà vẫn nghe âm thanh thì cài driver chính xác cho máy của mình,xài wandr nó ép nhận driver cũng có. Thank anh nhé , em đã làm theo cách đọc được trên diễn đàn là :

" Vào Start -> Run gõ regedit rồi OK.

Tìm đến khóa sau: HKEY_CURRENT_USER\Software\Cla sses\Local Settings\Software\Microsoft\Wi ndows\CurrentVersion \TrayNotify và xóa đi các giá trị: IconStreams, PastIconsStream.

Sau đó bật Task Manager, chuyển đến tab Processes, chọn explorer.exe và nhấn End Process.

Tiếp theo chọn tab Applications và nhấn New Task.

Trong của sổ hiện ra hãy nhập explorer.exe rồi OK. Khi đó biểu tượng điều chỉnh âm thanh của bạn sẽ lại hiện ra. "

Em đã làm theo cách này rất hiệu quả , hiện tại thì khởi động lại 4 lần rồi nó không sao hết , không biết trong tương lai sẽ thế nào

cái hình loa vẫn bị mất nữa,lúc có , lúc mất, cho dù mình đã cài lại Driver , chán thật , còn ai biết cách sữa chữa nữa không , giúp mình với

mình đã lám lại theo cách này lần thứ 2 :
" Vào Start -> Run gõ regedit rồi OK.

Tìm đến khóa sau: HKEY_CURRENT_USER\Software\Cla sses\Local Settings\Software\Microsoft\Wi ndows\CurrentVersion \TrayNotify và xóa đi các giá trị: IconStreams, PastIconsStream.

Sau đó bật Task Manager, chuyển đến tab Processes, chọn explorer.exe và nhấn End Process.

Tiếp theo chọn tab Applications và nhấn New Task.

Trong của sổ hiện ra hãy nhập explorer.exe rồi OK. Khi đó biểu tượng điều chỉnh âm thanh của bạn sẽ lại hiện ra. "

bây giờ thì đã khắc phục được rồi , không biết tương lai sẽ thế nào đây , bực mình cái dụ volume này quá

Các chủ đề có liên quan khác