#20 Tức cười thiệt Pin Lithium-ion với Pin Li-ion có gì khác mà... chém đá quá trời...

A lithium-ion battery (sometimes Li-ion battery or LIB) is a member of a family of rechargeable battery types ( )

the_lonelysheep

cứ dùng thôi.theo mình thì nó còn tùy vào chất lượng pin nữa.đâu phải cứ cắm sạc là chai đâu. đa số máy bây giờ có chế độ tự ngắt khi pin đầy. còn dùng pin kèm theo máy cho đỡ hại khi điện đóm chập chờn.

banhdi

Em xài con HP 1000. Không biết em vừa cắm xạc vừa dùng liên tục thì có bị chai pin không. Em ngại nên chả rút xạc máy tính ra bao giờ Nguyên tắc của việc sử dụng ắc qui và các công cụ tích điện lưu trữ điện (tui tạm gọi là ắc quy) thì khi điện tích trong ắc quy đó phong hết 75% thì chúng ta nên cho nạp tiếp. Nếu dùng kiệt rồi mới nạp sẽ dẫn đến hiện tượng đuối. và dần dần thì sẽ đến điều bạn nghĩ.

====>>>> đối với Laptop bạn sử dụng thì theo tui bạn phải chăm chút cho nó bắt đầu từ việc "cho nó ăn". Bạn nạp no (BẠN CÓ THỂ HÌNH DUNG THỜI LƯỢNG LÀ 110% ĐI) sau đó bạn tháo xạc. Bạn tiếp tục dùng đến khi chỉ còn 25% lại tiếp tục sử dụng là tốt nhất.

có gì không đúng xin các Huynh chỉ giáo

ome419

mình dùng Lenovo G460. dùng máy theo cách mình đã nói, kết hợp phần mềm battery care. hiện nay sau hơn 2 năm dùng laptop thì pin chai mất 1,98%.

abc_teen

mình dùng Lenovo G460. dùng máy theo cách mình đã nói, kết hợp phần mềm battery care. hiện nay sau hơn 2 năm dùng laptop thì pin chai mất 1,98%. Vãi thế. "Sao bạn biết" chắc 1.98%

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Nguồn nhân lực cho các doanh nghiệp nhỏ và vừa ở Việt Nam trong bối cảnh cuộc cách mạng công nghiệp 4.0 Quản trị Nhân lực 0
D Lựa chọn một hệ thống thương mại điện tử (TMĐT) đang hoạt động. Tìm và lập danh sách các hệ thống tương tự (hệ thống vừa lựa chọn) Thương Mại Điện Tử 0
D Hoàn thiện công tác kiểm tra thuế các doanh nghiệp vừa và nhỏ trên địa bàn thành phố Hạ Long Luận văn Kinh tế 0
D Khảo sát, thiết kế và xây dựng mạng lan trong công ty vừa và nhỏ Công nghệ thông tin 0
D Thực trạng áp dụng 5S tại các doanh nghiệp sản xuất công nghiệp nhỏ và vừa trên địa bàn thành phố Hà Khoa học kỹ thuật 0
D Áp dụng 5S tại các doanh nghiệp sản xuất nhỏ và vừa ở Việt Nam - Thực trạng và khuyến nghị Khoa học kỹ thuật 0
D Hiệu quả quản lý nguồn nhân lực trong các doanh nghiệp vừa và nhỏ trong giai đoạn hiện nay Quản trị Nhân lực 0
D tư vấn cho các doanh nghiệp vừa và nhỏ về điện toán đám mây và cách vận dụng nó hiệu quả Hỏi đáp Tin học 0
D Một số giải pháp nâng cao hiệu quả cho vay các doanh nghiệp vừa và nhỏ tại NHNo&PTNT Chi nhánh Tây - Luận văn Kinh tế 0
K Mở rộng cho vay các doanh nghiệp nhỏ và vừa tại Chi nhánh ngân hàng TMCP Phương Đông Hà Nội Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác