Drummond

mình down IDM về làm theo các bước

thay đổi file host nhưng khi save lại thì máy nó không cho save

giờ phải làm sao đây

Chuột phải hosts -> Properties

Hộp thoại Permission for hosts hiện ra, bạn chọn mục Users trong tab Security và thấy trong mục Permission for Users quyền ghi lên file hosts chưa được check, bạn hãy check vào quyền Write (hay có thể check vào mục Full control để gán toàn bộ quyền cho user này).

Sau khi bạn nhấn OK sẽ có hộp thoại Windows Security hiện lên hỏi bạn có đồng ý với những thay đổi về thiết lập quyền cho file hosts không? bạn nhấn Yes để tiếp tục.

Quay lại hộp thoại hosts Properties bạn sẽ thấy Users đã có đủ quyền trên file hosts, bạn nhấn OK để đóng hộp thoại này lại và mở file hosts ra bằng một chương trình soạn thảo văn bản nào đó (VD: notepad)

Aronos

làm như bạn trên chuẩn r đó.còn nếu chỉ mún Cr-ack IDM thôi,mà không mún lưu mấy cái IP nào nào # vào file host thì vô chữ ký m lấy Cr-ack nhé

Còn một số cách khác như chép file ra chỗ khác sửa rồi lưu đè lên.hay đôi khi phải tắt chương trình diệt virus đi.Goodluck

be_can

Dùng cái này ngon nè bác.đỡ phải Cr-ack

IDM 6.12 build 22 Silent Plus

phamchi_dung

ko hiểu sao mình cũng xài xp mà property của file host không có mục security bạn ơi

chỉ có garena và sumary

thank nha đúng là cut file host ra rồi thì sửa được

nhưng tại sao mình điền đúng key vô rồi thì nó báo như thế này

như vầy là sao

Enrique

như vầy là sao Kệ nó, cứ tắt bảng đó đi, bật lại IDM là ok

vlk29_dl

nếu không dùng được file host thì bạn có thể Cr-ack bằng công cụ của Rea, chỉ có cut và paste là xong, không cần chỉnh sửa gì cả

yuumi_yuumiko

Dùng XP mà mình HD cách làm của windows 7!

Pó tay thiệt!

Hãy nói dùng windows loại nào để HD cho chính xác nhé pà kon!

Cr-ack IDM không cần sửa file Hosts làm j cho phiền! Bạn có thể không sửa! không update là được ấy mà

long_pham982

nếu là windows 7 không cho lưu lại file host thì chữa bằng cách thay đổi level của User acounts cho nó về mức thấp nhất và rs máy là ổn

Valentin

như vầy là sao Chẳng sao cả, active được rồi đó bạn, h thì dùng thôi

Chuột phải hosts -> Properties

Hộp thoại Permission for hosts hiện ra, bạn chọn mục Users trong tab Security và thấy trong mục Permission for Users quyền ghi lên file hosts chưa được check, bạn hãy check vào quyền Write (hay có thể check vào mục Full control để gán toàn bộ quyền cho user này).

Sau khi bạn nhấn OK sẽ có hộp thoại Windows Security hiện lên hỏi bạn có đồng ý với những thay đổi về thiết lập quyền cho file hosts không? bạn nhấn Yes để tiếp tục.

Quay lại hộp thoại hosts Properties bạn sẽ thấy Users đã có đủ quyền trên file hosts, bạn nhấn OK để đóng hộp thoại này lại và mở file hosts ra bằng một chương trình soạn thảo văn bản nào đó (VD: notepad)

mình cũng làm như vậy, nhưng mà không được, nhấp Apply là báo lỗi

Các chủ đề có liên quan khác