so_khanh

mình có down về chương trình chống phân mảnh cho ổ cứng và phần mềm kiểm tra bad sector. down về bằng IDM đàng hoàng. nhưng khi kích run thì nó báo lỗi : "the setup files are corrupted. please obtain a nem copy of the program". mình đã down nhiều bản của nhiều trang wed khác nhau nhưng máy vẫn báo lổi như trên. nhưng khi mình copy qua ổ cứng khác để cài thử thì lại chạy như thường.

Lỗi này mình mới gặp lần đầu. rất mong các bạn giải thích giúp, và chỉ cách khắc phục giúp mình.

thanks

thithiviet

"The setup files are corrupted. Please obtain a new copy of the program"

- Việc copy qua máy khác chạy bình thường thì không có gì lạ. Vấn đề nằm ở máy của bác rồi.

- Thử quét virus máy, dọn rác, registry,... Sau đó, cài lại.

"The setup files are corrupted. Please obtain a new copy of the program"

- Việc copy qua máy khác chạy bình thường thì không có gì lạ. Vấn đề nằm ở máy của bác rồi.

- Thử quét virus máy, dọn rác, registry,... Sau đó, cài lại.

huynhhoantran

thế này thì bạn hãy thử dùng các công cụ của Windows như chống phân mảnh, dọn rác ổ cũng khá hiệu quả ấy chứ, sau đó vào kiểm tra lỗi ổ đĩa . Chắc chắn máy bạn có vấn đề rồi

dragonkomoddo

thế này thì bạn hãy thử dùng các công cụ của Windows như chống phân mảnh, dọn rác ổ cũng khá hiệu quả ấy chứ, sau đó vào kiểm tra lỗi ổ đĩa . Chắc chắn máy bạn có vấn đề rồi

Clerk

mình đã thử kiểm tra bad sector nhưng nó ở mức 0

ổ cứng không làm sao cả

andoangian

ổ cứng không làm sao cả bạn thử down một vài phần mềm nào đó về càixem có bị lỗi giống như vậy không? nếu vẫn gặp trường hợp như vậy thì hãy nghĩ đến vấn đề virus nhé

ổ cứng không làm sao cả bạn thử down một vài phần mềm nào đó về càixem có bị lỗi giống như vậy không? nếu vẫn gặp trường hợp như vậy thì hãy nghĩ đến vấn đề virus nhé

popy_to

câu "the setup files are corrupted. Please obtain the new copy of the program" này bạn có thể hiểu đơn giản là "file cài đặt của bạn hư rồi và bạn nên down lại bản khác", cái này chịu thui không sửa dc

Bạn nên down bản full đầy đủ để cài.

Cài = các bản chia nhỏ dễ lỗi hơn bạn à

Còn nếu mà dùng bản đầy đủ để cài mà vẫn lỗi thì ... còn cách... tìm cái máy nào đã cài và chạy tốt BM rồi thì copy thư mục đấy về, Nhét vào máy mình!

câu "the setup files are corrupted. Please obtain the new copy of the program" này bạn có thể hiểu đơn giản là "file cài đặt của bạn hư rồi và bạn nên down lại bản khác", cái này chịu thui không sửa dc

Bạn nên down bản full đầy đủ để cài.

Cài = các bản chia nhỏ dễ lỗi hơn bạn à

Còn nếu mà dùng bản đầy đủ để cài mà vẫn lỗi thì ... còn cách... tìm cái máy nào đã cài và chạy tốt BM rồi thì copy thư mục đấy về, Nhét vào máy mình!

redman001vn

đó chỉ đi ! chỉ toàn sai không ! tới lúc tui chỉ thì nói này nói nọ gét offline 1 năm luông

Chắc bạn để phần mềm đó trong nhiều folder rồi, bạn cut và paste phần mềm đó ra ngoài các folder xem sao.

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
Q Xin chào Kế toán. Tôi có một câu hỏi như sau xin được giải đáp: Hiện tôi đang là kiểm toán viên có đ Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
D Tôi đang học kiểm toán và có một thắc mắc xin được giải đáp: Khi đưa ra ý kiến sai về tình hình tài Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
F Công ty chúng tôi đang không hiểu rõ vấn đề sau và xin Kế toán giải đáp giúp chúng tôi càng sớm càng Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
M Xin giải đáp vướng mắc về hạch toán và phát hành hoá đơn hàng đại lý bán đúng giá? Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
T Kính chào Quý hội. Tôi có 1 thắc mắc xin được Quý hội giải đáp: Công ty tôi mua nhà rồi sau đó sửa c Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
C Tôi có thắc mắc xin quý hội giải đáp giúp: Công ty tôi kinh doanh thương mại và dịch vụ lắp đặt,do t Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
C (Hoàng Văn Hùng) 28/05/2013: Tôi có 1 thắc mắc xin nhờ Quý Hội giải đáp: 1. Công ty kinh doanh c Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
M (Nguyễn Anh Tuấn) Ngày 07/03/2012: Xin quý hội giải đáp giùm thắc mắc sau: 1. Dự phòng phải thu kh Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
T Xin giải đáp vấn đề Windows Photo viewer Thủ thuật tin học 3
U Ai biết về máy tính xách tay, laptop, netbook xin giải đáp giùm ? Hỏi đáp Tin học 2

Các chủ đề có liên quan khác