Wynton

mình mới định dạng lại ổ đĩa từ fat32 sang ntfs.Tạo 1 file ghost bằng đĩa hiren's boot 15.1.nhưng khi bung file ghost thì đĩa không tìm thấy file.ai biết nguyên nhân thì chỉ giúp mình.thankss

takura18057

vào windows vẫn nhìn thấy được bình thường chứ bạn, khi bung file lên bạn có chọn đúng nơi chứa thư mục không? nói không thế này khó xử cho tất cả người quá bạn à

mushu_nhung

thường thì ổ cài windows vẫn để ở định dạng NTFS.còn file ghost không nhìn thấy là do bạn chưa làm đúng cách thôi.bạn dùng cái gì để ghost

kristin_ngan

cả 3 ổ mình đều để NTFS.với cả mình dùng hiren'boot 15.1 mà.tìm đến foder chứa file ghots nhưng không thấy. vào windows thì vẫn thấy bình thường.có phải 1 số ứng dụng từ dos không dùng được trong NTFS không?giúp mình cái

Bradleigh

Bạn muốn ghost ngoài Dos, nên sử dụng những bản Hiren's BootCD cũ hơn,có thể dùng Hiren's BootCD 9.8,chạy Norton Ghost 11.5 là được.

may_chui_tao

Bản 15.1 của bạn là bản chế lại hay bản gốc.Nếu như bản gốc thì nó vừa bị lược bỏ Ghost(do vấn đề bản quyền)

Bản 10.6 là bản gốc cuối cùng còn có Norton ghost

Norwyn

mh cũng bị như vậy....bạn phải fomat lại ổ cứng bên ngoài và chia lại ổ mới dc.....k thì k có cách nào hết

vvitieubinh

Hehe, Ghost bằng đĩa Hiren's Boot tốt nhất bn. nên chọn phiên bản từ 11.5 trở xuống . Ngoài ra khi tìm File Ghost nhớ tìm đúng ổ nha !

lylac31082004

Bạn ghost lại bản khi còn định dạng FAT32 hay là NTFS,vào parttion magic xem có nhận ổ cứng không nhé

tuanvuanhus

bạn dùng mini winxp trong đĩa hiren 15.1 rồi sử dụng ghost sẽ được ngay thôi Đúng như bạn này nói nè. Bạn khởi động WinXP Mini rồi chạy Ghost trên WinXP Mini đó thì sẽ thấy dc file Ghost!

kasperskyvn

Đúng như bạn này nói nè. Bạn khởi động WinXP Mini rồi chạy Ghost trên WinXP Mini đó thì sẽ thấy dc file Ghost!

èo ơi, e làm như a rồi híc, chẳng vào được minixp luôn. F8 zô tính ghost thì nó k chạy nữa, có chữ I rồi con chuột văn bản nháy hoài mà chả chịu chạy. khi tối e mới tải bản windows xp 300 mấy mb về cài lại, vẫn như cũ, chả đổi gì, e còn sốc hơn là soft ở ổ C D E k bị mất #.#

có ai giúp e k ạ, năm này 12 nên e cần máy nhiều lắm. cái kiểu này chắc điên với nó wa

Các chủ đề có liên quan khác