Eldur

cho mình hỏi chế độ hibernate dùng hiều có gây hại gì cho máy k ??????

phuongadidas

Khi tắt máy trong 1 thời (gian) gian ngắn thì Hibernate tiện hơn cũng không có hại gì, còn tắt để đem đi hay để dài lâu thì nên shut down nhé bạn.

Angelo

Theo như mình biết thì tại sao trước đây HĐH lại không đưa ra chế độ này mà để ẩn

Vì sử dụng chế độ Hibernate sẽ cần 1 lượng dung lượng ( mình không biết nó nhiều hay ít ) để lưu lại các trạng thái mà HĐH đang hoạt động.

Mà trước đây vấn đề dung lượng ổ cứng không được nhiều như bây giờ, người sử dụng sẽ không lựa chọn chế độ này mà thay vì đó sẽ chọn Shut down để đỡ tốn dung lượng và làm cho chuyện khác quan trọng hơn.

Và mình cũng đi tham khảo nhiều nơi thì sử dụng chế độ này không hề gây hại gì cho máy cả, nhưng nếu sử dụng chế độ này nhiều quá sẽ gây ra 1 hiện tượng đó là file rác ( tạo ra trong quá trình mình sử dụng đó ) quá nhiều ( chế độ shut down sẽ dọn dẹp rác, 1 phần nào đó, để khi khởi động lên máy tính sẽ hoạt động mượt hơn).

Nên bạn có thể sử dụng chế độ Hibernate mà không lo hai gì cho máy cả, nhưng không nên dùng nhiều và trong thời (gian) gian dài.

Chú ý dọn dẹp file rác

Đó là ý hiểu của mình.

Derrall

Trước nhất bạn nên xác định có cần dùng chế độ ngủ đông không (Hibernate). Máy đang ngủ đông khi kích hoạt trở lại sẽ giữ nguyên tình trạng trước lúc ngủ đông. Nếu không cần thiết thì bạn nên shutdown thì tốt hơn.

Theo như mình biết thì tại sao trước đây HĐH lại không đưa ra chế độ này mà để ẩn

Vì sử dụng chế độ Hibernate sẽ cần 1 lượng dung lượng ( mình không biết nó nhiều hay ít ) để lưu lại các trạng thái mà HĐH đang hoạt động.

Mà trước đây vấn đề dung lượng ổ cứng không được nhiều như bây giờ, người sử dụng sẽ không lựa chọn chế độ này mà thay vì đó sẽ chọn Shut down để đỡ tốn dung lượng và làm cho chuyện khác quan trọng hơn.

Và mình cũng đi tham khảo nhiều nơi thì sử dụng chế độ này không hề gây hại gì cho máy cả, nhưng nếu sử dụng chế độ này nhiều quá sẽ gây ra 1 hiện tượng đó là file rác ( tạo ra trong quá trình mình sử dụng đó ) quá nhiều ( chế độ shut down sẽ dọn dẹp rác, 1 phần nào đó, để khi khởi động lên máy tính sẽ hoạt động mượt hơn).

Nên bạn có thể sử dụng chế độ mà không lo hai gì cho máy cả, nhưng không nên dùng nhiều và trong thời (gian) gian dài.

Chú ý dọn dẹp file rác

Đó là ý hiểu của mình. thường thì trước khi đi ngủ mình bật Hibernate để hôm sau dùng còn file rác thì chơi em Ccleaner như này có đảm bảo an toàn k

Các chủ đề có liên quan khác