nguyenhueqt

Bai 1: Viết chương trình nhập vào một năm cho biết năm đó là năm gì? đồng thời (gian) cho biết năm đó có phải năm nhuần không? Ví dụ: bạn nhập: 2012

năm 2012 là năm nhâm thìn. 2012 là năm nhuần

Bai 2: Viết chuơg trình nhập vào một số nguyên, sau đó xuất ra màn hình bằng chữ. Ví dụ: nhập 15009 thì sẽ xuất ra ( mười lăm ngàn không trăm linh chín)

Goodwyn

hehe may quá mình không biết pascal....... thôi thì up cho bác phát nào.......

Marcelinho

Mình nghĩ bạn nên search trên google trước,vì mấy bài kiểu này vừa có rất nhiều được trả lời rất cụ thể và hay ,kể cả trên vnz..

dêz mà em

cái năm thì cứ vẽ can chi ra lấy 1 năm nào đó làm móc rồi cho chạy,vd 2012 chẳng hạn,sau 1 năm can lên xuóng 1.chi cũng thế,chắc em làm dc chứ

còn năm nhuận thì cũng lấy 1 năm nhuận làm mốc rồi cho khoảng cách là 4 năm,cứ cách năm mốc 4x năm là năm nhuận

cái cuối gán 1='một' 2='hai' ...

còn số nguyên thì phần sau dáu chấm là 0,sau dấu chám khác 0 thì không phải số nguyên

leanhhung39

Cái này là ý tưởng 3 số nguyên: còn mún bao nhieu so thì làm tương tự

hieu_bop

Mình nghĩ bạn nên search trên google trước,vì mấy bài kiểu này vừa có rất nhiều được trả lời rất cụ thể và hay ,kể cả trên vnz.. Em tim tren google rồi không có. nên mới nhờ cao nhân trên ZVN

xXx_xXx

dêz mà em

cái năm thì cứ vẽ can chi ra lấy 1 năm nào đó làm móc rồi cho chạy,vd 2012 chẳng hạn,sau 1 năm can lên xuóng 1.chi cũng thế,chắc em làm dc chứ

còn năm nhuận thì cũng lấy 1 năm nhuận làm mốc rồi cho khoảng cách là 4 năm,cứ cách năm mốc 4x năm là năm nhuận Can chi chỉ có 8, còn năm thì tới 12 như vậy làm sao cứ mỗi năm 1 can chi được.. Nếu năm nay là Nhâm Thin` thi` 60 năm sau mới quay lại nhâm thìn

Các chủ đề có liên quan khác