Tình hình là facebook của mình kết nhiều bạn 1 lúc hay sao mà giờ trong cái bản tin New Feeds toàn hiện tin như thế này:

Long Quoc Vu và 10 bạn khác vừa trở thành bạn bè với Ngoc Dung.

Ngoc Dung

Có 17 bạn chung

Kết bạn

Truong Nguyen giờ là bạn của Thụy Anh và 3 người khác.

Toàn là friend của friend mình kết bạn vs ai cũng thông báo lên tường new feed của mình hết ?

Tất cả mấy bài viết của friend thì k thấy hiện trên new feed

Vậy làm sao để tắt những cái thứ đó vậy ?

*nhấn vào cái nút nhỏ kế bên Trang chủ/Thiết lập tài khoản/Thông báo/Tất cả thông báo/Facebook (nhấn vào chỉnh sửa, những gì bạn không cần thì bỏ check đi rồi nhấn Lưu thay đổi)

* vào tiếp Thiết lập quyền riêng tư/Cách thức kết nối bạn (tuỳ bạn chọn ) và Timeline and Tagging (cần thì đánh giá là Bạn bè, k cần thì Tắt đi)/Thực hiện

girlplay_bizboz

*nhấn vào cái nút nhỏ kế bên Trang chủ/Thiết lập tài khoản/Thông báo/Tất cả thông báo/Facebook (nhấn vào chỉnh sửa, những gì bạn không cần thì bỏ check đi rồi nhấn Lưu thay đổi) chọn cái nào vậy bạn

Turner

On Facebook/ chọn View rồi zô đó chỉnh sửa

-> N6en chuyển sang Tiếng Việt hết đi bạn ơi

peheoulovely24

Khi bạn click view thì nó sẽ hiển thị ra 1 list thông báo những cái gì bạn muốn hiển thị hay không báo

Nếu bạn không muốn nó hiển thị lại thì tích lần nữa vào đó cho nó mất lựa chọn đó thì sẽ không có thông báo đó nữa

Cập nhật phiên bản hỗ trợ face mới nhất

Elliot

On Facebook/ chọn View rồi zô đó chỉnh sửa

-> N6en chuyển sang Tiếng Việt hết đi bạn ơi thật là khó xử...nó k cho chọn gì cả

nhấn vào tìm hiểu thêm thì nó hiện ra trang này

Các chủ đề có liên quan khác