Arvel

Mình hỏi thầy thì thầy nói là nó nuôi thông tin cấu hình bằng chíp nhớ được tích hợp sẳn trên main luôn, không co cmos như máy bàn, mình cũng vừa tháo máy ra rồi mà không thấy đâu ka Mình cũng mong rằng không có. Khỏi phải tháo máy thay Pin.

quên mk thì làm sao chạy đựợc ổ cd mà đòi chạy hiren's boot Cho đĩa CD chạy trước HDD thì làm sao mà không chạy được

Có phải là vào windows rồi mở đĩa boot lên đâu trời

platinum_angel

Cho đĩa CD chạy trước HDD thì làm sao mà không chạy được

Có phải là vào windows rồi mở đĩa boot lên đâu trời không vào nổi BIOS thì sao set bot qua CD được mà cho được hả bạn

ninhhoa_83

Mình cũng mong rằng không có. Khỏi phải tháo máy thay Pin. Có máy có có máy thì không. Như con Vaio của em vẫn có pin nhưng như bạn trên nói nó quản lí thông tin cấu hình bang chip nhớ và hình như không liên quan gì tới cục pin kia thì phải

lon_huyen

tháo ra mà quên cái gì k lắp hay k nhớ lắp thế nào là mệt đấy bạn à tốt nhất đem ra tiệm người quen nhờ họ làm cho Chào tất cả người, tình hình là bạn mình có cài mật (an ninh) khẩu cmos nhưng bị quên giờ không biết phải làm sao, định tìm pin cmos tháo ra để reset lại nhưng tìm không thấy, các bạn cho mình hỏi là laptop có pin cmos ko?, mong tất cả người chỉ giùm

dragonkomoddo

nó đây Không phải laptop nào cũng tương tự laptop nào nhé. Có máy có pin có máy không, hìnhcoi như1 số dòng máy đời mới hiện nay là không có

mouse.tepid

không vào nổi BIOS thì sao set bot qua CD được mà cho được hả bạn Một số main cho phép chọn quick boot device mà bạn, ví dụ máy main asus chỉ cần nhấn F8 là chọn được boot từ device nào, không cần vào BIOS

vnbinhminhvn

Tùy mode, từng loại máy có pin CMOS hay không. Laptop mình có pin CMOS vừa tháo ra.

Cách khởi động yêu cầu pass CMOS cũng tùy loại BIOS luôn ( cái này không chắc lắm).

huynhvanthong

Một số main cho phép chọn quick boot device mà bạn, ví dụ máy main asus chỉ cần nhấn F8 là chọn được boot từ device nào, không cần vào BIOS Tất nhiên cũng vẫn là một số thôi. asus thì mình biết có phím quick boot và dell cũng thế. Nhưng acer hay vaio , hp hìnhcoi nhưkhông có

để gỡ ra cho xóa pass Cmos hả? kg được đâu nhé bạn vì trên laptop Pass Cmos không lưu như trên DC mà được lưu trên 1 chip flash trên máy nên cho dù bạn có clear Bios pass vào Cmos vẫn còn nguyên đấy. Không mất được đâu. Bác này nói chuẩn này, tất cả người không biết cứ đoán già đoán non, khi mình gặp vào trường hợp đó mới biết rỏ được, giờ phải tháo chip đó ra đem đi cho công ti người ta reset lại mới được, không thì mất toi cái máy

ARC_K28

em tháo pin laptop ra là nó mất giờ hệ thống không biết có liên quan không

Các chủ đề có liên quan khác