chik_chik312

A. CHUẨN BỊ

1. Một chiếc USB 4GB trở lên.

2. BootIce dùng để format USB và tạo MBR cho USB. Link download :

3. Windows XP Setup ( các bạn dùng uTorrent download nhé) :

4. Windows 7 Setup :

5. Hiren's BootCD:

B. THỰC HIỆN:

1. các bạn gắn USB của mình vào máy rùi chạy BootIce. Chọn ổ USB mà muốn làm USB Boot nhé.

2. các bạn copy file GRLDR, MENU.LST trong file vừa nén sẵn ở đây vào trực tiếp ổ gốc của USB cần tạo Boot.

3. các bạn dùng UltraISO mở file ISO của Windows SP3 Volume License rồi bung toàn bộ nội dung vào thư mục gốc của USB.

4. các bạn làm tương tự như trên với file ISO của bộ cài Windows 7.

5. Sau khi xả nén, kiểm tra lại file setup.exe của bộ cài Windows 7 vừa ghi đè file setup.exe của Windows XP chưa, nếu chưa các bạn copy thủ công lại bước này (Vì file setup.exe của Windows XP không cần thiết, còn file của Windows 7 lại cần).

6. Giờ các bạn dùng UltraISO xả nén cái Hiren's BootCD.iso trong Hiren's BootCD.zip mà mình cho link ở trên ý vào cái USB Boot của các bạn(Ko fải là xả nén nội dung trong cái Hiren's BootCD.iso đâu nha), rồi các bạn đổi tên "Hiren's BootCD.iso" thành "BootCD.iso" nhé.

Xong rùi!

C. CÁCH SETUP WIN

Muốn Setup Mini XP vào máy thì các bạn vào Menu Boot của USB Bootable mà các bạn vừa tạo xog ý, Chọn như sau:

các bạn vào Search Result rùi nhập WINNT32.EXE hay không thỳ vào thư mục I386

Và chúng ta sẽ thấy:

D. HƯỚNG DẪN MỞ MENU "BIOS/CMOS SETUP UTILITY"

Khi khởi động các bạn nhấn F2, F12, Del,... tuỳ từng trường hợp một số máy. Mà mình thấy Del là phần nhiều.

Chúc các bạn thành công!

Birkhed

Chúng ta có thể tạo USB boot Windows Xp, Windows 7 nhanh chóng, chỉ với mấy click bang công cụ Rufus ấy. Mọi người có thể thử, nhất là với anh Windows Xp khó ưa. Link download Rufus đây:

Đảm bảo với tất cả người phần mềm này rất hữu ích nhất là khi tạo USB boot Windows XP

Vấn đề là có hiệu quả không, khả năng thành công bao nhiêu phần trăm? Bác nào test rồi cho ý kiến cái.

Colhoun

Chúng ta có thể tạo USB boot Windows Xp, Windows 7 nhanh chóng, chỉ với mấy click bang công cụ Rufus ấy. Mọi người có thể thử, nhất là với anh Windows Xp khó ưa. Link download Rufus đây:

Đảm bảo với tất cả người phần mềm này rất hữu ích nhất là khi tạo USB boot Windows XP Mấy công cụ ngoài không tốt đâu bạn ơi. Dễ gây hỏng máy lắm

kuhals

Máy mình bị lỗi:

Windows could not start because the following file is missing or corrupt: \windows\system32\config\system

You can attempt to repair this file by starting windows setup using the origianal setup CD-ROM

Select "r" at the first sereen to start repair

Máy không có ổ CD-ROOM, không vào được windows.mới mở máy lên nó chạy một đoạn thì hiện lên bảng lổi.mình làm USB BOOT TRÊN máy khác rồi ,giờ phải làm sao?

itzcat

Máy mình bị lỗi:

Windows could not start because the following file is missing or corrupt: \windows\system32\config\system

You can attempt to repair this file by starting windows setup using the origianal setup CD-ROM

Select "r" at the first sereen to start repair

Máy không có ổ CD-ROOM, không vào được windows.mới mở máy lên nó chạy một đoạn thì hiện lên bảng lổi.mình làm USB BOOT TRÊN máy khác rồi ,giờ phải làm sao? Bạn fải cài lại windows thui

Mình có sẵn 1 file Hiren boot 15.1 nhưng là file *.ISO, không phải RIP coppy trực tiếp vào trong USB có được k bạn ? ???

Các chủ đề có liên quan khác